- Chủ đề : đời người như mộng, vui được bao lâu.

- 1. ​ Trưởng thành, đàn bà tô son xịt nước hoa, đàn ông hút thuốc tập tành uống rượu. Chúng ta xây nên xung quanh mình một bức tường kiên cố, phô ra vẻ thành thục kiên cường, giấu đi phần nội tâm non nớt dễ bị thương tổn. Bởi vì chúng ta hiểu rằng, trưởng thành đồng nghĩa với việc chấp nhận cô đơn, tự mình vượt qua tất cả. Dù đêm nay có khóc đến cạn nước mắt, hay say đến túy lúy, thì sớm ngày mai, vẫn phải tươm tất, đường hoàng đối mặt với cuộc đời.

- 2. Cuộc sống này đừng sống quá tùy hứng, bởi vì bạn đang sống cho bạn của tương lai, đừng để bạn của tương lai phải ghét bạn của bây giờ.

- 3. Thiên hạ mỹ cảnh đẹp vô kể, mỗi người thích một kiểu, nhưng tôi thiết nghĩ đẹp nhất là khi mình nhìn vào gương.

- 4. Con người sống trong xã hội này, khuyết điểm lớn nhất là không biết làm sao để biểu hiện sự tôn trọng của mình với người khác. Cho dù người ta lựa chọn cuộc sống thế nào, lý tưởng ra sao, chúng ta cũng đều thích lôi ra phán xét bình phẩm.

-5. 5. Bi kịch của hầu hết chúng ta đều bắt nguồn từ việc không bao giờ chịu yên phận đóng vai chính lành lặn trong bộ phim đời mình mà cứ thích chen vào làm vai phụ bị ngược đãi, thậm chí vai quần chúng không có thoại – trong bộ phim cuộc đời người khác. Rồi hỏi sao khổ ?

*Nguồn : https://truyenfull.vn/nhung-binh-luan-hay-tren-weibo-top-comment-weibo/chuong-320