"Nếu mà mệt quá, giữa thành phố sống chồng lên nhau

Cùng lắm thì mình về quê, mình nuôi cá và trồng thêm rau".

Bài hát đình đám này của Đen Vâu đã một lần càn quét các trang mạng xã hội. Câu hát này cũng là top1 trending trong một thời gian. Nhưng mà đa số những người share câu này đều là những người ở thành phố. Có người vì áp lực cuộc sống, có người vì làm xa quê nên nhớ nhà, nhưng cũng có người chỉ vì cái tính mơ mộng về một vùng quê yên bình, không cám dỗ.

Nói thật thì không ai đánh thuế ước mơ nên nếu được thì bạn cứ mơ thôi, nhưng mà đừng dại dột làm theo nhé. Bạn nghĩ muốn về quê trồng rau nuôi cá là được sao? Bạn nghĩ tự trồng tự ăn, tự làm tự nuôi bản thân nhờ ruộng vườn xung quanh là dễ sao? Khó lắm đấy!

hình ảnh

Bài hát này chỉ dành cho những đại gia có tiền, lâu lâu cảm thấy ngột ngạt với cuộc sống thị thành thì về quê xả stress thôi. Nói thật thì ở thành phố nào cũng vậy. Một khi các bạn đã chấp nhận lao vào guồng quay thì phải chấp nhận áp lực mà nó mang lại. Con đường này là các bạn chọn mà!

Cũng có nhiều trường hợp bỏ công việc vài chục củ ở thành phố để về quê trồng rau nuôi cá rồi khoe rằng mình sống chill. Tôi thề đó là khi bạn không có áp lực kinh tế thôi! Đừng ai dại dột mà làm theo khi tương lai mờ mịt, kinh tế không vững vàng nhé!