Bữa kể cho mọi người nghe chuyện mình sinh con 1 năm sau fai mua máy rửa chén gấp vì cảm thấy ko có thời gian cho con, suốt ngày trong bếp.

Mấy nay nc với bạn bè cũ, thấy mọi người cũng 1-2 đứa như mình, mình đứa lớn 4 tuổi, đứa nhỏ 7 tháng nha, nhưng thấy các bạn bù đầu bù cổ vì ko có thời gian làm gì, ko có thời gian cho bản thân. Lúc đầu mình cũng ko hiểu nhưng hỏi ra 1 hồi mới hiểu nó nằm ở 1 số vấn đề, nay chia sẻ với mọi người, hy vọng các ce phụ nữ chúng mình sẽ rảnh rỗi hơn và có nhiều thời gian cho bản thân hơn.

- Cái đầu tiên phải kể đến là công việc, hiện mình làm việc tại nhà nên có thời gian chăm con, à nhà mình ko có người giúp việc nhé, vừa làm vừa chăm con. Tối thì 2vc chia nhau ra làm và chăm con. Còn các bạn thì thường đi làm giờ hành chính, thì sẽ gửi con, nhưng cũng giống nhà mình vào buổi tối. Nên vấn đề ko nằm ở chỗ đi làm.

- Nhà mình đã ưu tiên mua khá nhiều thứ hỗ trợ cho công việc:

* Làm đồ ăn thì mình dùng nồi chiên hấp, có chế độ tự rửa, nên làm đồ ăn bằng nồi này là chủ yếu, vẫn fai lau lại nồi nhưng rất nhanh, nên ko tốn quá nhiều thời gian. Lúc nó nấu thì mình chơi với con, xong thì lấy lên ăn thôi

* Canh xương thì mình dùng nồi ủ, nấu 1 nồi xương, rồi cho vào nồi ủ, để đấy 4-8 tiếng, bao giờ ăn lấy ra nấu lại bỏ rau vào là xong.

* Ăn xong thì ck mình sẽ xếp chén vào máy rửa, cũng rất nhanh, rồi cả nhà cùng chơi với nhau.

Đấy là công việc trong bếp. Còn việc giặt giũ thì mình dùng máy giặt sấy, xong thì 2 mẹ con dùng việc gấp đồ như 1 trò chơi vậy, nên khá nhanh, mà bé tự gấp đồ của mình nữa.

Hàng ngày thì để robot hút bụi chạy cho đỡ bụi, cuối tuần mình thuê 2 tiếng 1 chị tới dọn tổng thể nhà, wc,...

Đây là bí kíp của nhà mình, ko biết nhà các bạn thế nào, cùng chia sẻ để có thêm bí kíp cho cuộc sống thoải mái hơn nhé