Bản thân chúng ta luôn mong cầu những thứ to lớn và đôi khi vô tình quên đi những điều nhỏ xung quanh chúng ta. Hạnh phúc nhiều khi có khó và rắc rối như chúng ta nghĩ hay không? Là phụ nữ thì ai cũng chỉ muốn bản thân mình hạnh phúc bên gia đình, những người thân yêu mà thôi. Sinh ra đã chịu nhiều thiệt thòi rồi thế thì cớ sao lại phải ôm đồm quá nhiều việc rồi lại tự khiến mình trở nên cau có. Bản thân chúng ta có thể làm chủ được mọi vấn đề của bản thân và xoay chuyển tình hình một cách nuột nà để bản thân có thể vui hơn. Tại sao lại không? Tại sao lại phải vì người khác vui mà khiến bản thân mình chịu đựng những điều bạn không thích? Cuộc đời này còn lắm chuyện bạn phải lo lắng và suy nghĩ lắm. Do vậy mình nghĩ trước mắt thì bạn hãy dành chút thời gian để nhìn lại cuộc sống của chính mình. Bạn có phải là một người phụ nữ luôn ôm đồm hết tất cả mọi thứ? Bạn có đang bỏ lỡ điều gì chăng? Thay vì cứ ôm mình tự khiến đau khổ thì hãy tìm những niềm vui nho nhỏ cho riêng mình. Đừng nên ngó lơ những điều nhỏ quanh ta vì có thể nó sẽ là những điều giúp bạn xây dựng được điều gì đó lớn lao trong tương lai. Dù cuộc đời này có lắm éo le cũng nên cười thật tươi vào bạn nhé. Vì nụ cười của bạn vô cùng quý giá, vì nó có thể giúp bạn tạo một nguồn động lực cho bản thân, không chỉ thế mà còn là một nguồn năng lượng tốt truyền tải đến người bên cạnh bạn nữa. Đừng bận tâm quá nhiều với những vấn đề tiêu cực xung quanh bạn, hãy luôn giữ những điều tốt đẹp cho bản thân. Dù ai coi thường mình cũng không sao bản thân phải tự nói với mình rằng bạn không được phép coi thường bản thân mình. Bạn nhớ nè, bạn không cần xinh đẹp để có được hạnh phúc, nhưng khi bạn hạnh phúc thì bạn sẽ trở nên xinh đẹp hơn rất nhiều.