Ai cũng vậy nếu có một cái động lực trong cuộc sống sẽ giúp bạn cố gắng để đạt được mục tiêu đó hơn. Thế nhưng dường như có một số người không xác định được mục đích sống động lực sống của mình. Họ đi sai đường, nhưng họ không quay lại cơ bản vì sợ vì ngại vì tự ti bản thân mình KHÔNG LÀM ĐƯỢC. Hoặc đang nghĩ rằng chuyện mình cố gắng đi nữa thì cũng không giúp được gì thế nên chẳng việc đâu ra đâu cả. 

Thật sự mà nói chuyện gì suy nghĩ tiêu cực thì hãy nghĩ thêm một điều ngược lại, tĩnh tâm xem xét mình đang mạnh ở điểm nào yếu ở điểm nào nếu mạnh thì nên phát huy nó ngược lại nếu yếu ở điểm nào thì nên xem xét lại dành thời gian để mình biết nhiều hơn. Gioongs như mình xuất phát điểm từ người không biết gì về marketing nhưng hơn 1 năm hơn mình cố gắng từng ngày xem xét được những trải nghiệm mình từng trải qua để xem được tốt hơn. Và giờ sau khi được mọi người chiếu cố và cho thử trải nghiệm ở nhiều bộ phận mình đã cố gắng mỉm cười được và nên lên được những quan điểm tốt của mình. Mình tin rằng giao tiếp bằng mắt bằng ngôn ngữ cơ thể bằng lời nói là những điều bạn cần phải trải qua đừng tự ti nữa nhé. 

Cố gắng nói nhiều hơn điều này sẽ giúp bạn có nhiều bạn hơn, bạn sẽ sống tốt hơn và có nhiều cơ hội hơn đừng bỏ lỡ nó. Tuy vậy bạn cần phải biết bản thân mình ở đâu và nếu có thành công thì đừng tự mãn với những điều đó mà hãy cố gắng xem đó là một bài học tốt cho cuộc đời nhé.