Trước đây mình từng không tin vào tình yêu, mình nghĩ rằng bản thân mình không hợp để yêu, mình không biết cách yêu hay sao đó. Mình yêu ai cũng không thành. Mình cũng ráng để đối xử tốt với người ta nhưng cuối cùng mình lại là người chịu nhiều tổn thương. Người ta là người nhiệt huyết để có thể được ở bên cạnh mình nhưng cuối cùng thì lại vì một thứ mới lạ rời bỏ mình mà không hề nghĩ suy. Hỏi mình có buồn không thì chắc chắn là buồn chứ. Ở trong tình cảnh đó thì dù mạnh mẽ ra sao thì cũng không thể chịu đựng nỗi. Trải qua nhiều cuộc tình mình đã cảm thấy tình cảm nó quả thực rất mong manh nếu như không biết cách chúng ta có thể làm vỡ vụn nó đi mà không thể hàn gắn như trước. Nhưng rồi một ngày mình tin rằng các bạn đang giống mình ngày trước sẽ tìm ra được một người dành riêng cho mình. Sẽ có một người luôn lo lắng, không thấy bạn trả lời tin nhắn sẽ lo lắng và gọi điện thoại tìm bạn. Sẽ có một người sợ bạn cảm lạnh, sợ bạn bệnh, sợ những hôm mưa gió bạn một thân một mình sẽ đón đưa bạn vì không muốn bạn chịu một mình. Sẽ có một người thâu đêm nói chuyện cùng với bạn khi bạn có chuyện gì hoặc đơn giản là không ngủ được. Và sẽ có một người ở bên cạnh bạn dù bất kể tính cách bạn ra sao vì người đó yêu và thích con người thật của bạn, sẽ luôn bao dung mọi thứ chỉ cần là bạn. Bạn sẽ tìm được một người bên cạnh, kiên trì và sẽ không vì bất cứ điều gì rời bỏ bạn mà đi để bạn lại một mình.