Trong cuộc sống của chúng ta đôi khi sẽ có những lý do khiến cho bản thân của mình đã không dám sống đúng với tiềm năng mà mình vốn có từ trước, đó chính là do bản thân của chúng ta đã không có khả năng để có thể tạo nên những điều khác biệt cho riêng mình. Chúng ta hãy tạo ra những nguyên tắc cho riêng bản thân mình, từ đó mình sẽ có đủ dũng khí hơn để theo đuổi những đam mê mà mình đã rất muốn thực hiện từ trước, lúc đó ta sẽ tìm thấy được rất nhiều ý nghĩa mới trong cuộc sống này. Nếu như chúng ta có thể hiểu rõ được những điểm yếu của bản thân chúng ta thì từ đó mình sẽ trở nên mạnh mẽ hơn và càng quyết tâm hơn để biến nó thành những thế mạnh của bản thân mình. Để có thể thực sự sống đúng với những ước mơ mà mình đã muốn từ rất lâu thì mình cần phải hiểu được những điểm yếu của mình là điều đầu tiên và từ đó biến chúng thành những tài sản, thành những ưu điểm của mình. Chúng ta nếu cứ liệt kê ra những thách thức mà cần phải vượt qua thì là chưa đủ, chúng ta còn cần phải đấu tranh với nó thì mới có thể thay đổi thứ mà mình muốn. Vượt qua những điểm yếu của mình và biến nó thành những lợi thế tốt nhất cho bản thân. Học cách lắng nghe để có thể phân tích được các thông tin quan trọng, nó chính là những bài học cực kỳ hữu ích cho chúng ta. Chúng ta luôn có khả năng để có thể khắc phục những sai lầm của mình nếu như mình biết cách biến chúng thành những thế mạnh để giúp đỡ mình. Thất bại chính là mẹ của thành công, chúng ta đã từng đấu tranh rất quyết liệt nhưng đã quên mất rằng thất bại là điều bản thân mình chắc chắn sẽ phải gặp, và đã có rất nhiều người từ bỏ những sự cố gắng mà mình đã có sau khi đã nếm trải được mùi vị của thất bại. Con đường dẫn đến thành công thật sự rất chông gai, chúng ta cần phải học hỏi để có thể phát triển bản thân mình hơn, khiến cho bản thân mình càng trở nên mạnh mẽ, và học cách chấp nhận thất bại là điều ai cũng đều phải biết.