Mỗi người chúng ta đều có những phương pháp học riêng biệt không ai giống với cách học của ai do sự tiếp thu của mỗi người cũng khác nhau. Vì vậy, theo kinh nghiệm của tôi gửi đến các bậc phụ huynh lẫn các sĩ tử chuẩn bị cho kì thi quan trọng của mình rằng, đừng lên mạng tìm tòi phương pháp học như thế nào, mà hãy giành thời gian để chú tâm vào việc tìm những nguồn kiến thức đáng tin cậy và chọn cho mình khung thời gian phù hợp để học.

Bí quyết của sự thành công với tôi đó chính là sự nghiêm khắc và kỉ luật đối với bản thân. Bạn có biết không, bây giờ khoảng cách địa lý để gặp mặt lẫn giao tiếp với nhau không còn là vấn đề nữa, tốc độ phát triển của mạng internet gần như giúp chúng ta tiết kiệm được rất nhiều và mọi thứ gần như đều được giải quyết với internet nhưng có thứ không bao giờ máy móc hiện đại giúp bạn rút ngắn khoảng cách với tốc độ đi lên của thế giới được đó chính là tri thức của bản thân bạn.

Đi tìm bí quyết thành công hay lý do gây nên sự thất bại?

Bạn chỉ có thể thành công khi bạn có sự nghiêm khắc và kiên trì đối với bản thân, lúc nào học là học, làm việc là làm việc, chơi là chơi. Tôi nghĩ các công ty chọn một người nào đó, việc họ muốn lựa chọn nhất đó chính là tính cách của bạn và thái độ của bạn khi làm việc, còn bạn bao nhiêu bằng cấp và khôn lỗi thì cơ hội của bạn không cao và lâu dài hơn những người có thái độ và tính cách kiên trì và không ngừng cố gắng học hỏi.

Vì vậy, hãy ngưng search những bí quyết thành công, cách kiếm tiền nhanh nhất, phương pháp đầu tư... Mà hãy tìm cho mình nguồn tài liệu tin cậy và xây dựng phương pháp học tập lẫn thái độ của bản thân, đây mới là chìa khóa giúp bạn bước đến cánh cửa thành công.