Đôi ba lần gặp gỡ ở trên đời thì đâu có phải ai cũng may mắn tìm được lần đầu tiên là đúng ngay cái rồi Khi mà bạn mong muốn đâu Có đúng không. Thật sự ra thì ở đời ai cũng chỉ mua cầu được sống yên vui và hạnh phúc thôi. Được bình yên bên cạnh người mình yêu và đồng thời người đó cũng yêu mình. Thật sự ra nếu như mà gặp được đúng người đúng thời điểm thì quả thật là vi diệu.  Chúng ta thường rất là sợ về chuyện tình cảm bởi vì bản thân chúng ta không may mắn gặp phải người không tốt họ đối xử không tốt với mình họ không biết tôn trọng những cái khoảnh khắc mà cả hai cùng xây dựng và làm nên. Và cũng có thể là họ đi theo một cái thứ tình cảm mới và lãng quên đi hết những tháng ngày kỷ niệm của hai bạn. Tất cả thì cũng chỉ là sự trải nghiệm trong cuộc sống. Đơn giản là cuộc sống là những trải nghiệm. Nếu như bạn gặp đúng người thì có thể im lặng bên nhau mà không hề cảm thấy khó chịu. Con gái ở cùng cùng người mình yêu và cũng yêu mình thì chẳng cần phải lúc nào náo nhiệt hay là làm mọi thứ Thi thoảng chỉ cần những giây phút hoặc là nằm cạnh nhau hoặc là ngồi kế nhau không nói gì nhưng mà vẫn cảm thấy là bình yên khi bên nhau.  Và chúng ta sẽ không cần phải lúc nào đoán đối phương đang nghĩ gì. Vì biết chắc chắn rằng chính mình thì họ vẫn sẽ yêu thôi. Và không cần phải thay đổi quá nhiều mà họ sẽ chấp nhận con người thật của bạn. Và khi mặt bạn gặp đúng người và yêu đúng người Dù có xảy ra mâu thuẫn đi nữa nhưng mà giữa hai bạn vẫn có sự tôn trọng lẫn nhau bữa có một sự nhường nhịn và lắng nghe nhau