Những thất bại này phụ nữ nào cũng phải trải qua. Năm nay mình 25 rồi, mình đã trải qua 8/16 điều. Còn các bạn thì sao?

1. Mối quan hệ mà bạn đặt nhiều kỳ vọng đã không diễn ra như bạn trông chờ

Từ thất bại này, bạn có thể học được một điều: nếu tình yêu chỉ có những thân thiết ở mức nhắn tin cho nhau lúc 11 giờ tối, hay dùng những ký tự tắt (U up?), bấy nhiêu vẫn không đủ để giữ một mối quan hệ. Bạn biết đấy, anh ấy còn cần cả hai ở cùng một thành phố, cùng nhau làm những việc mà cả hai đều thấy thích. Và nhiều điều khác kiểu như cùng nhau làm người đầu tiên xếp hàng mua bánh mì yêu thích, ở một góc đường vào ngày Chủ nhật.

2. Bạn không thể giảm hơn 2kg để mặc bộ bikini mà bạn thích

Bởi vì bạn không chỉ đã chạm đến một phong cách thời trang mới lạ với các bộ áo tắm một mảnh cắt cúp táo bạo hay dạng lưới, mà bạn còn biết rằng không có lý do gì phải “giết chết chính mình” để ép cân, khi bạn đã thực sự nóng bỏng!

3. Kết thúc mối quan hệ với một người mà bạn luôn nghĩ bạn và người ấy sẽ trở thành tri kỷ.

Bởi vì bạn biết rằng khi con người thay đổi, các mối quan hệ sẽ thay đổi, và có thể người thay đổi chính là bạn. Người bạn của bạn có thể rong ruổi lái xe trong hoàng hôn với bánh ngọt và coca, và cô ấy không bao giờ kết thúc sở thích này, cũng không nghĩ phải làm gì để tốt hơn cho bạn. Và bạn, hãy mang theo một ly vang hồng cùng với những người thực sự quan tâm đến bạn để cùng rong chơi dưới ánh hoàng hôn.

4. Quyết định sẽ không uống quá chén khi đi tiệc tối cuối tuần. Nhưng… bạn lại không lãng phí một giọt nào, và ngày hôm sau của bạn như địa ngục!

Bởi vì bạn biết rằng sự cân bằng giữa đời sống của một người trưởng thành nghiêm túc và niềm vui cá nhân luôn đòi hỏi sự nỗ lực, và đó thực sự là một điều đáng giá! Bạn cảm thấy đầu óc quay cuồng suốt cả buổi sáng, và cồn cào suốt phần thời gian còn lại trong ngày. Tham dự cuộc họp với tinh thần mệt mỏi và bạn nhận ra rằng mình không bao giờ muốn cảm thấy như vậy một lần nữa.

5. Bị sa thải quá sớm

Bởi vì bạn nhận ra rằng nơi sa thải bạn không phải là một trong những nơi mà bạn muốn làm việc. Bên cạnh đó, chính nhờ việc sa thải này, có thể bạn sẽ có động lực hướng tới công việc trong mơ của bạn.

6. Mặc một kiểu quần áo hợp thời trang, vì nhiều người mặc nó chứ không phải vì nó khiến bạn thấy thoải mái

Bởi vì bạn nhận ra bạn là một-người-phụ-nữ-của-riêng-bạn, không xứng đáng phải ngày đêm khó chịu trong sự nỗ lực sao chép một xu hướng của người khác. Bạn học được quần áo nên làm cho bạn cảm thấy dễ chịu, và nếu bạn chỉ muốn được thoải mái thì hãy cứ chọn theo cách riêng của mình.

7. Tiêu hết số tiền lương tháng này của mình cho một món trang sức hay túi xách nào đấy

Bởi vì bạn nghĩ rằng, chiếc vòng vàng đó sẽ tốt hơn nếu trở thành một chiếc vé máy bay.

8. Tiệc tùng can thiệp vào cuộc sống cá nhân của bạn

Bạn học được rằng tiệc tùng có thể dẫn đến cảm xúc vui quá trớn, khiến bạn đôi khi trở nên thô thiển khi bạn quá phấn khích, và có thể sẽ gặp phiền phức trong việc chia sẻ điều này trên mạng xã hội.

9. Không lên tiếng cho chính bản thân mình

Bạn học được rằng, cách duy nhất để có được những gì bạn muốn là phải yêu cầu. Sau khi bạn rời bỏ quá nhiều những cuộc vui hay những buổi gặp mặt, bạn cần lên tiếng nói về những lý do khiến mình không thích đến, hơn là im lặng rồi cảm thấy “phát bệnh” và cảm thấy bạn bè mình đều điên rồ!

10. Không thoa kem chống nắng

Có thể, bạn quay cuồng với những trò vui nhảy múa, ăn uống ngoài trời mà không nghĩ rằng tiệc tùng vui vẻ không giúp bạn chống đỡ ánh nắng, mà chỉ có kem chống nắng mới có thể “cứu” bạn. Phải luôn nhớ rằng, ánh nắng là tác nhân dẫn đến ung thư da. Bạn nên dùng kem chống nắng thường xuyên và bất cứ khi nào bạn tiếp xúc với ánh nắng Mặt Trời.

11. Bị nghiện điện thoại và mạng xã hội

Bạn chỉ có một cuộc sống, và cuối cùng bạn nhận ra rằng nếu bạn chết vào ngày mai, điều cuối cùng bạn sẽ muốn nhìn trên giường bệnh của mình là điện thoại di động của bạn

.

12. Sống quá lâu cùng với một mối quan hệ tồi tệ

Từ thất bại này, bạn sẽ học được rất, rất nhiều điều cần tránh khi bắt đầu một mối quan hệ mới trong tương lai. Bạn sẽ không thể được ở bên cạnh người đó nữa, nhưng sau này và mãi mãi, bạn không phải hẹn hò cùng một kẻ tồi tệ.

13. Ám ảnh vì một ai đó không quan tâm đến bạn

Bởi vì một lần nữa, bạn học được ai và cái gì không làm lãng phí thời gian của bạn. Nếu anh ấy chỉ muốn hẹn hò với những người phụ nữ mà không cần đi chơi vào cuối tuần, vậy thì anh ấy rõ ràng không phải dành cho bạn hay bất kỳ người phụ nữ nào khác, bởi đó là kiểu đàn ông chỉ thích chế ngự người khác.

14. So sánh bản thân mình với người khác

Bạn biết rằng, những gì người khác làm không thực sự ảnh hưởng đến cuộc sống của bạn và so sánh mình với họ là việc không cần thiết.

15. Cảm thấy bi quan với vẻ ngoài của mình

Bạn sẽ thấy rằng, bạn thực sự đẹp với một lớp trang điểm nhẹ và kiểu tóc gọn gàng của mình. Điều đó không chỉ giúp bạn tiết kiệm tiền bạc mà còn giúp bạn không bao giờ trễ nải trong mọi cuộc hẹn hò.

16. Quá hà khắc với bản thân mà quên hưởng thụ

Bạn biết rằng, bạn luôn muốn bản thân mình hoàn hảo. Nếu bạn không mua cho mình một loại thức uống từ quầy bar hồ bơi vào kỳ nghỉ mỗi năm một lần, hoặc đặt cho mình một suất massage thư giãn, thì ai sẽ làm việc đó cho bạn?

http://www.webtretho.com/forum/f3950/tuyet-chieu-de-du-lich-cuc-tiet-kiem-2206830/

http://www.webtretho.com/forum/f3950/bi-quyet-de-ban-tre-mai-khong-gia-2206815/

http://www.webtretho.com/forum/f3950/cuu-nguoi-khi-gap-tai-nan-noi-dan-do-phien-nao-cua-rat-nhieu-nguoi-2205294/

Nguồn: Sendo

Theo Cosmopolitan