Nếu điều ước trở thành sự thật thì mình ước cho bố mẹ mình có sức khỏe dồi dào,bởi đó là món quà quý giá nhất mà mình muốn dành cho bố mẹ mình.

Mọi người thường nói" nước mắt chảy xuống"và cho đến khi có con thì mình mới hiểu hết ý nghĩa của câu nói ấy.Bởi có con thì mới hiểu hết lòng cha mẹ.Cho đến nay bố mẹ mình đã ngoài 50 rồi,ấy mà bố mẹ luôn hết lòng vì con cái.Trước đây bố mẹ làm lụng vất vả để nuôi mình khôn lớn,cho đến ngày mình lập gia đình bố mẹ cũng luôn dõi theo bước chân mình,và giờ đây bố mẹ mình đã về hưu rồi,và niềm vui lớn nhất của bố mẹ mình là được chăm sóc cho các cháu của ông bà..mình thấy bố mẹ mình mất ngủ những đêm con trai mình bị sốt,bố mẹ mình hân hoan những khi cháu có nhiều phiếu bé ngoan...Là một người con-nay đã trở thành mẹ,mình chỉ ước muốn bố mẹ mình được sống lâu để được tận hưởng tuổi già bên cạnh các con và các cháu.

Bây giờ đã là mẹ của 2 cậu con trai,ấy vậy mà mình cứ như một đứa trẻ khi sống trong sự bảo bọc,lo lắng của bố mẹ..chính vì vậy mà mình luôn mong ước bố mẹ mình được khỏe mạnh và sức khỏe dồi dào để cho mình những lời khuyên bổ ích trong cuộc sống và là cây đại thụ cho cả gia đình mình

Mình cảm ơn wtt đã tạo điều kiện để một lần mình được ước mơ cho dù ước mơ ấy có trở thành sự thật hay không///