Chắc hẳn rất nhiều bạn ở đây có một thời học sinh ngông cuồng và đầy phá phách của mình các bạn thường là sẽ thích quậy phá hơn là học, những thứ đó xấu thật nhưng đó là một kỉ niệm đáng nhớ của thời học sinh của mỗi con người chung ta đều đã trải qua, tôi cũng đã từng có một khoảng thời gian như thế lúc đó tôi còn ham chơi không chịu học hành ngày nào lên lớp cũng ngủ gà ngủ gật, không soạn bài tập, học thuộc bài đầy đủ, ngày nào tôi cũng có mặt trên sổ đầu bài vì những loại như tôi đã nói cái thời đó tôi cứ nghĩ nghĩ cứ đến mùa thi thì mình chép phao thôi I chả sợ cái gì cả. Ngày thi giữa kì hai tôi đã lấy phao của mình chuẩn bị từ ở nhà ra chép không may đã bị giáo viên rát thi phát hiện và tịch thu vào của tôi còn chờ có tôi 20% số điểm lúc đó tôi rất là bực tức trong đầu tôi có suy nghĩ là tôi sẽ đứng dậy và nói lại giáo viên nhưng thật may rằng tôi đã kiềm chế rồi cảm xúc của mình lúc đó và tôi tiếp tục người xuống làm bài cho đến hết giờ thi. Lúc thi xong tôi ra khỏi phòng các bạn đều chọc tôi rằng mày để pha kiểu gì mà để cả bị bắt như thế tôi nói là do ông thầy đó ghim tao đâu rồi nên tao mới bị bắt thôi chứ tao chùm sao mà mày nghĩ sao tao lại bị bắt.

Nhưng đến ngày phát đề thi ra ra thì tôi lại bất ngờ tôi làm được 8 điểm và không bị trừ điểm nào hết lúc đó tôi khá là thắc mắc tôi liền hỏi thầy thi giáo viên chủ nhiệm của tôi rằng, sao hồi lúc thầy nói thì trừ 20% điểm của em mà, thầy không chừng à. Thầy tôi nói rằng, năm nay là cuối kỳ của các em rồi I thôi chỉ cảnh cáo em cho lần sau rồi Em đừng có làm như vậy nữa thôi chứ tôi cũng không nỡ trừ điểm của những học sinh cuối cấp như vậy lỡ em bị rớt thì làm sao chẳng phải bỏ cả 9 năm học bây giờ lại bị rớt à. Thầy nói như thế thế lúc đó tôi cảm thấy xúc động ảnh tôi nghĩ rằng mình chép phao là mình đã sai và hên là mình đã gặp được một người thầy tốt nên mình đã không bị gì hết trong kỳ thi lần này mày và cuối kỳ đây em đó mình đã được tốt nghiệp lớp 9. Đó là những sự ngông cuồng thê học sinh của mình còn các bạn thì sao hãy nói cho mình biết nhé