Đã bao giờ bạn cảm thấy bị căng thẳng, bị tủi thân đến mức trầm cảm khi bị người khác soi mói về cái ngoại hình của mình hay chưa. Tôi cũng là một nạn nhân trong cái Vụ bị người khác soi mói và chê bai về cái ngoại hình của mình. Tôi biết là ngoại hình của mình không được đẹp, nói thẳng ra là nhìn tôi rất là béo nhưng tôi chưa bao giờ mất tự tin khi bước ra ngoài giữa đám đông như vậy. Cho đến một lần thì vô tình tôi bị người khác đem ra bàn tán về ngoại hình của mình, lúc đó có rất nhiều người thậm chí là có cả bọn con trai, bọn con gái hay những đứa mà chuyên gia nói xấu người khác luôn đem người khác ra bàn tán, và bây giờ họ đang nhắm vào tôi một đứa con gái có ngoại hình vô cùng là xấu xí. Ai cũng là con người cả, vậy tại sao những người không có ngoại hình giống như tôi thì lúc nào cũng bị người ta bàn tán về ngoại hình đến mức như vậy, khi họ nói ra những câu xúc phạm người khác như thế họ có cảm thấy bị ngượng miệng hay không. Hay họ có cảm thấy bị có lỗi với lương tâm của mình hay không, và họ có bao giờ nghĩ là khi mà họ đặt mình vào hoàn cảnh của người khác mà khi bị người khác nói như vậy thì họ sẽ như thế nào.

Lúc đó bản thân của tôi cảm thấy bị nhục nhã, và tủi thân vô cùng. Và tôi đã tự chọn cách là nhốt mình lại, không gặp gỡ bất kỳ ai và đã nhịn ăn uống suốt một khoảng thời gian dài, trong cái khoảng thời gian đó thật sự là một khoảng thời gian rất là kinh khủng đối với tôi, tôi đã bị trầm cảm nặng. Và rồi tôi đã được nhiều người động viên rất là nhiều, và khuyên tôi rằng hãy nên sống vì chính bản thân của mình, họ không sống cho mình được ngày nào cả cho nên mình đâu có để ý về những cái lời mà họ nói, họ nói càng nặng thì nghiệp của họ càng nặng mà thôi. Nói chung là mình sống vì bản thân mình, yêu bản thân của mình và đừng để ý tới bất kỳ một ai cả cứ mặc kệ họ mà sống tốt. Cho nên vì vậy chúng ta dù có là người như thế nào thì vẫn hãy tự tin lên nhé các bạn.