Hix hix... tình hình là e vừa đi cắt tóc với duỗi phồng về và bây giờ hối hận k tả nổi :(

Tóc e thuộc loại mỏng, suôn,cắt ngang tới cằm, cắt ngang hẳn luôn, chả có tỉa tót gì cả...... ngớ ngẩn thế nào đi nghe lời th` chủ tiệm duỗi phồng mất gần 600k luôn....lúc ở salon thì còn trông đẹp tí,phồng tí....cơ mà đi về nhà mấy hôm gội đầu là tóc xẹp lép, thẳng đơ ra.

Tóc e đã mỏng thì chớ, bây giờ cứ xẹp lép, ốp hết cả vào đầu, thẳng đuồn đuỗn ra...thật, chả khác con rô bốt là mấy ý, y chang duỗi thẳng :| Buồn kinh cơ :(

Em có thử sấy, rồi cuốn lô để qua đêm, lúc tháo lô ra thì còn trông hơi phồng tí,nhưng cứ tầm buổi trưa là lại đâu vào đây, :(( với lại cuốn lô xong tóc mình cứ có mấy cái nếp gãy ý nhỉ :(

Mấy mẹ cho em hỏi, làm thế nào cho tóc phống hơn chút mà nhanh giữ đc nếp phồng ấy? phai dùng dầu dưỡng hay keo gì k ạ??? Cách sấy với cuốn lô thế nào mới đúnng? Mà mất bao lâu thì tóc mình mới hết thuốc duỗi vậy ạ??? chứ cứ đơ đơ thê này thì khổ e lắm :(( Em thề là k bao giờ duỗi, uốn j nữa đâu....cứ tự nhiên là đc rồi, học đòi làm j đề bây giờ như thế này đây ...

Thanks nhiều ạ!