Lượn lờ thread Tóc đẹp 1 hồi mà em chả thấy topic nào về TÓC NGẮN cả.

Buồn thế chứ! Thế là em mạo muội mở topic để chị em vào chia sẻ kinh nghiệm và các kiểu tóc ngắn đẹp.

Em thì đã có kinh nghiệm hơn hai chục năm để tóc ngắn rồi nên giờ bảo để tóc dài không chịu được! :Embarrassment:

Mở hàng, em xin chia sẻ các lí do nên để tóc ngắn để các chị em tóc ngắn thêm tự tin và các chị em tóc dài có động lực xuống tóc! b-)

1/ Chuyện buổi sáng: sướng nhất ấy là: KHÔNG PHẢI CHẢI ĐẦU. Nhất là với các kiểu tóc tém thì ôi thôi, tạm biệt tình yêu lược ngà! :)) Chị em có thể tha hồ ngủ nghê chán chê, chuông báo thức dậy, xòe 2 bàn tay ra, cào cào vài phát là tóc thẳng tưng luôn :>

2/ ĐA DI NĂNG: Thích cá tính, có cả tính; thích nhẹ nhàng, nữ tính cũng được ngay. Sang chảnh, xì tai bla bla... bạn tóc ngắn này chấp hết! :Embarrassment: Chứ cứ nghĩ tới tóc dài, hầu như ngta chỉ nghĩ đến sự dịu dàng, nữ tính.

Còn bạn TÓC NGẮN á... nhiều khi còn mang hơi thở UNISEX í chứ! Cứ tưởng tượng mà coi, cô bạn tóc ngắn tém mà mặc váy hoa dịu dàng, trông chả thú vị hơn cô gái tóc ngang lưng bình thường à. b-)

3/ Tha hồ TẠO KIỂU: Bay bên này, hất bên kia, vuốt trước hay chổng ngược phía sau: Bạn tóc dài chật vật lắm mới làm được. Chứ bạn tóc ngắn thì... a lê hấp vèo cái nhìn trông khác liền à ;)

4/ Tóc ngắn hay phải cắt tóc. Vì cứ 1-2 tháng là dài ra nhiều rồi. Các chị em tha hồ thay kiểu mới tóc mới, mốt miếc trên thế giới thích thì áp dụng được luôn, chả phải băn khoăn: để kiểu đầu nào giờ? để mãi 1 kiểu chán quá... Cứ ra hàng cắt tóc. Chị em chỉ cần mang tóc, chuyện cắt tóc để các anh thợ lo! ;;)

5/ TIẾT KIỆM dầu gội đầu, dầu xả, kem dưỡng tóc, thuốc hấp tóc, thời gian gội đầu, thời gian chăm soc tóc bla bla... :Embarrassment:

Đôi điều chia sẻ. Hi vọng các chị em, anh em tóc ngắn vào cùng vui chơi, thấy kiểu tóc ngắn nào đẹp thì post vô đây để xây dựng kho kiểu tóc cho các anh chị em ra hàng làm tóc! :Embarrassment:

http://vivigroup.com.vn/sites/default/files/images/toc-ngan-ep-phong.jpg