Học nail mở tiệm được xem là hướng đi thông minh để bạn xây dựng sự nghiệp cho riêng mình và làm chủ bản thân. Bạn cũng có thể chủ động được thời gian, lên kế hoạch từng bước cho tương lai mà không cần phụ thuộc vào bất cứ điều gì.

hình ảnh
Học nail mở tiệm là lựa chọn thông minh của nhiều bạn trẻ.

Song song đó, tương tự như những ngành nghề khác học nghề nail mở tiệm sẽ có những thuận lợi và khó riêng mà bạn phải chinh phục được nó thì mới có thể chạm đến thành công. Cùng xem bài viết để không bỏ lỡ những thông tin hữu ích bạn nhé!

Thuận lợi và khó khăn khi học nail mở tiệm

1.      Những khó khăn thường gặp khi học nail mở tiệm

Nhu cầu làm đẹp phát triển vượt bậc trong những năm trở lại đây, kéo theo đó là sức cạnh tranh của ngành vô cùng lớn. Để học nail mở tiệm và duy trì kinh doanh bạn cần phải chú ý đến những vấn đề sau đây.

• Ý tưởng mở tiệm nail

Ý tưởng ở đây bao gồm phân khúc khách hàng và phong cách nội thất của tiệm vì 2 điều này liên quan mật thiết với nhau. Chẳng hạn, nếu bạn hướng đến đối tượng học sinh – sinh viên thì nhìn chung tiệm của bạn phải được trang trí theo phong cách trẻ trung, hiện đại. Nếu khách hàng là giới văn phòng, công chức thì bạn nên xây dựng kiến trúc tiệm theo hơi hướng sang trọng, thời thượng.

• Nguồn vốn mở tiệm

Khi xác định học nghề nail mở tiệm, có lẽ điều bạn quan tâm đầu tiên chính là nguồn vốn ban đầu. Tuy nhiên, vốn này phân bố ra sao, gồm những mục nào không phải ai cũng nắm rõ. Bạn cần phân bố nguồn tiền hợp lí vào các mục: chi phí mặt bằng (nếu đi thuê), chi phí nội thất, chi phí mua dụng cụ và cuối cùng là chi phí phát sinh.

• Phương thức quảng cáo tiệm nail

Chính phương thức quảng cáo giúp bạn tìm được khách hàng ban đầu và trong suốt quá trình kinh doanh. Nhất là trong thời đại công nghệ 4.0 bạn cần phải quảng bá tiệm nail của mình thông qua nhiều kênh khác nhau về cả online và offline. Đặc biệt đối với nguồn lực vô hạn của kênh online bạn nên tận dụng các diễn đàn, fanpage, cộng đồng nail trên mạng xã hội. Bên cạnh đó, bạn cần xây dựng một kế hoạch xây dựng quảng cáo dài hạn và hiệu quả trên chính trang cá nhân của mình.

>>> Xem đầy đủ Học Nail Mở Tiệm: Thuận Lợi Và Khó Khăn? tại http://blog.kellypangnail.com/hoc-nail-mo-tiem-thuan-loi-va-kho-khan/