Người ta thường có câu: “Cái răng cái tóc là góc con người”. Vì thế mà người phụ nữ chúng ta thường hay rất chăm sóc cho mái tóc của mình. Họ không đơn thuần muốn một mái tóc bồng bềnh óng ả suôn mượt mà còn là hương thơm ngát của tóc nữa. Từ đó mà khi người đối diện bạn luôn ngửi thấy một mùi hương nhẹ nhàng từ bạn. Vậy bí quyết nào để lưu giữ mùi hương lâu hơn trên tóc của mình

1. Kết hợp cùng dầu xả

Dầu xả không chỉ có công dụng làm sương mượt tóc mà còn khiến cho mùi hương trên tóc bạn được lưu giữ lâu hơn nữa. Khuyến khích các bạn nên sử dụng các sản phẩm từ thiên nhiên để mái tóc có mùi thêm tự nhiên cũng như chắc khoẻ hơn

2. Sử dụng nước hoa

Bây giờ không chỉ có mỗi nước hoa dùng cơ thể mà còn nhiều loại như quần áo và cả cho tóc nữa. Nếu sử dụng những loại nước hoa thông thường thì tóc của bạn rất dễ bị hư tổn, bị khô xơ nhiều hơn. Vì vậy mà nên sử dụng những loại chuyên dụng. Bạn nên xịt trước trên lược rồi chải nhẹ lên tóc

3. Vệ sinh nón bảo hiểm, vỏ gối

Tưởng không liên quan nhưng lại liên quan không tưởng đó nha. Tóc của chúng ta khi tiếp xúc nhiều với gối nằm hoặc nón bảo hiểm sẽ để lại dầu. Khi lớp dầu đó để lâu ngày sẽ kết hợp với bụi bẩn. Tóc chúng ta khi tiếp xúc với chúng sẽ bị mất vệ sinh, nặng sẽ dẫn đến nhiều bệnh nấm về da đầu nữa đấy chị em ạ.

4. Gội đầu đúng cách

Nhiều chị em gội đầu sai cách hoặc xả nước không sạch nên dẫn đến việc tóc không được sạch hoàn toàn bụi bẩn và dầu thừa. Từ đó mà tóc không “ăn” dầu xả, không những không có mùi mà đôi khi còn gây ra những mùi khó chịu nữa đó