Mái tóc quyết định rất lớn đến diện mạo gương mặt của phụ nữ, thế nên chị em thường phải suy nghĩ kỹ lưỡng trước khi chọn kiểu cho tóc của mình. Chị em lại thường thích thay đổi kiểu tóc theo mùa, chẳng hạn như mùa hè năm nay, hội chị em nếu ưa chuộng kiểu tóc xoăn có thể tham khảo những mẫu tóc đang được săn đón.

1. Tóc xoăn lọn to

Chị em có gương mặt hơi to hoặc đang tìm kiểu tóc để che khuyết điểm thì tóc xoăn lọn to là lựa chọn hợp lý. Với độ ngắn vừa phải, các lọn tóc được tạo xoăn bồng bềnh ôm trọn lấy gương mặt, làm tăng thêm độ nữ tính và che đi phần khuyết điểm như mặt mụn 2 bên má, mặt bành một cách hoàn hảo.

hình ảnh

Ảnh minh họa. Nguồn: Internet

Kiểu tóc xoăn lọn to còn phù hợp với hầu hết các hình dáng khuôn mặt từ tròn đến vuông, dài, góc cạnh,... Chị em cũng có thể phá cách thêm cho kiểu tóc của mình bằng việc nhấn nhá thêm những màu nhuộm như nâu hạt dẻ, nâu đỏ để tăng thêm hiệu quả hack tuổi.

2. Tóc xoăn ngắn sóng nước

Đúng như tên gọi, tóc xoăn ngắn sóng nước có độ dài chủ yếu ngang hoặc trên vai với những lọn tóc được uốn xoăn mô phỏng hình tượng sóng nước huyền diệu. Ưu điểm của kiểu tóc này là có thể ôm trọn gương mặt để tôn lên những đường nét thanh tú cũng như khiến chị em trông nổi bật hơn trước đám đông.

hình ảnh

Chị em có thể kết hợp kiểu tóc này với chiếc mái thưa, nhuộm thêm một số màu sáng để trông trẻ trung và năng động hơn.

3. Tóc xoăn ngắn xù mì

Những chị em có gương mặt tròn, dáng người nhỏ nhắn có thể theo đuổi kiểu tóc xoăn xù mì khá là cute hột me này. Kiểu tóc xù mì sẽ giúp chị em trông phá cách hơn, dễ dàng phối với bất kỳ kiểu áo quần nào và rất nổi bật nếu đi chung với quần jeans, áo thun, áo croptop hoặc váy ngắn mang thêm đôi boots cực kỳ năng động. 

hình ảnh

Ngoài ra chị em có thể quyết định độ dài ngắn của tóc để phù hợp với góc cạnh gương mặt của bản thân. Tuy nhiên nếu chọn kiểu xù mì dài chị em cần chăm chút tóc kỹ lưỡng vì kiểu tóc khiến tóc dày, phồng lên khá nhiều.

4. Tóc xoăn nhẹ mái thưa

hình ảnh

Những chị em yêu thích sự dịu dàng nữ tính có thể chọn cho mình kiểu tóc xoăn mái thưa để gương mặt trở nên thanh thoát. Với kiểu tóc này chị em không cần gò bó độ dài của tóc, có thể tùy ý lựa chọn theo ý thích của mình, miễn cảm thấy thoải mái là được. Những lọn tóc được uốn xoăn nhẹ kết hợp với một chiếc mái lưa thưa sẽ làm bao chàng không thể rời mắt vì độ nữ tính của chị em, nhìn một phát là muốn chở che ngay thôi.

5. Tóc xoăn ngắn uốn vểnh đuôi

Nhiều chị em có khuôn mặt to thường đắn đo vì không tìm được kiểu tóc phù hợp cho mình. Yên tâm chị em nhé, mọi chuyện đều có cách giải quyết, chẳng hạn như là kiểu tóc xoăn này là dành cho chị em.

hình ảnh

Đa phần nhiều chị em có gương mặt to thường tìm đến những kiểu tóc có khả năng che đi 2 phần má cùng góc hàm to của mình. Tóc xoăn ngắn cho mặt tròn thường được dập nhẹ để tạo thêm độ nhẹ nhàng, thanh thoát trên gương mặt. Chị em có thể nhuộm thêm màu hoặc tạo thêm 1 chiếc mái thưa, mái xéo để tăng thêm hiệu quả. Nhớ là đừng chọn mái ngang vì sẽ khiến mặt thêm to đấy chị em nhé.

6. Tóc xoăn ngắn 2 tầng

hình ảnh

Từ kiểu tóc xoăn truyền thống, chị em có thể làm mới bản thân bằng kiểu tóc xoăn 2 tầng với phần tầng trên tỉa mỏng ôm nhẹ vào đầu, phần tóc dưới uốn gợn sóng nhẹ nhàng thả đều một cách tự nhiên. Nhưng chị em theo phong cách cá tính hoặc những người có gương mặt dài, mặt nhỏ yêu thích sự dễ thương hãy nhanh lưu về làm bí kíp hack tuổi, hack nhan sắc ngay nhé.

7. Tóc xoăn dài mặt tròn

hình ảnh

Một chiếc má phúng phính đi với tóc xoăn dài thướt tha thì còn gì bằng. Chị em nếu muốn biến mặt tròn thành mặt vline cũng rất đơn giản, chỉ cần thay đổi kiểu tóc khô xơ hàng ngày thành một mái tóc xoăn dài bồng bềnh kết hợp chiếc mái thưa hoặc layer đầm thắm vén sang 2 bên ôm sát vào gương mặt, tôn lên sự nữ tính có phần quyến rũ.