Trang điểm như một liệu pháp để mỗi người phụ nữ đẹp hơn.

MÌnh thấy điều này rất đúng. Xin chia sẻ cách trang điểm giúp em mình đẹp hơn. @};-

Bước 1: Che giấu quầng thâm

Đầu tiên, thoa kem dưỡng ẩm có chứa SPF để có làn da thật mịn màng. Sau đó tán kem che khuyết điểm ở những vùng da cần thiết, ví dụ như quầng thâm hay mụn n

Bước 2: Lớp nền thật mịn màng

Để làn da đều màu, hoàn hảo thật nhanh, cần chuẩn bị sẵn một chiếc chổi thoa kem nềnđể trang điểm một cách dễ dàng và chính xác hơn.

Bước 3: Chỉnh sửa và hoàn thiện

Nếu một nốt mụn hay vết thâm vẫn lộ rõ khiến bạn phiền lòng, hãy thêm một lớp kem che khuyết điểm nữa. Có thể dùng lại kem che khuyết điểm lúc đầu, hoặc thử một loại khác có chứa axit salicylic. Loại axit này sẽ giúp thu nhỏ nốt mụn trong khi kem che khuyết điểm làm nhiệm vụ “ngụy trang” của mình. Bạn dùng chổi đầu nhọn để thoa kem lên vùng da cần xử lí thay vì bôi trực tiếp từ sản phẩm. Để gương mặt mình không dày bự phấn, nên hãy nhẹ nhàng dùng ngón đeo nhẫn vỗ nhẹ để làm mờ đi đường viền của kem che khuyết điểm.

Bước 4: Phấn má

Nên dùng má hồng dạng kem để làn da có được hiệu ứng ửng hồng tự nhiên.

Bạn thoa kem má hồng lên đỉnh gò má, cách đơn giản nhất là hãy mỉm cười khi thoa phấn má. Sau đó tán má hồng lên dần trên thái dương.

Xem sự khác biệt nhé

Trước khi biết trang điểm

Và khi đã biết trang điểm nè :x