Mình cứ đắn đo mãi khi tham gia cuộc thi này, vì thật sự khi nhìn lại hình ảnh trước đây, mình vẫn còn cảm thấy vô cùng kém tự tin. Gương mặt mình vốn không xấu, thậm chí có nhiều nét dễ thương như nhận xét của nhiều người, nhưng trời lại không thương khi cho mình một thân hình hơi "quá khổ". Mình đã từng trách số phận đen đủi, nhưng đến một ngày mình nhận ra, cuộc đời mình do mình quyết định, mọi niềm vui, hạnh phúc, và cả ngoại hình đều có thể thay đổi nếu bản thân mình biết cố gắng. Mình đã kiên trì áp dụng các bài tập vận động giảm cân, áp dụng một chế độ ăn uống khoa học: uống nhiều nước, ăn nhiều rau quả, hạn chế dầu mỡ, vận động nhẹ nhàng sau khi ăn. Điều quan trọng nhất chính là sự kiên trì, bền bỉ, và kết quả vô cùng ngoạn mục khi mình trút bỏ được hơn 10 kg cân nặng dư thừa.

Lấy lại vóc dáng thon thả rồi, mình tiếp tục thay đổi kiểu tóc, phong cách ăn mặc thật hợp mốt. Để có làn da trắng mịn tự nhiên, mình đã nhờ đến công nghệ tiên tiến của thẩm mỹ viện. Và đến bây giờ thì mình có thể hoàn toàn tự tin với vẻ ngoài của mình.

Đây là 2 bức ảnh của mình ở thì quá khứ và hiện tại, quá khác biệt phải không?

webtretho

webtretho