Lỗi vi phạm cơ bản Tiktok - Những lỗi vi phạm cơ bản trên tiktok ắt hẳn là một câu hỏi của nhiều bạn khi mới xây kênh. Tiktok trong những năm gần đây đã thực sự bùng nổ và có tốc độ gia tăng đến chóng mặt. Nếu như trước đây, người ta thường thấy tiktok là nền tảng giải trí đơn thuần với những video ngắn và giành cho giới trẻ là chủ yếu. Nhưng không, hiện tại người dùng đã thấy được rất nhiều cách kiếm tiền từ tiktok. Mỏ vàng này rất lớn nhưng những người bắt đầu mới khai thác về nó sẽ rất hay mắc những lỗi vi phạm nền tảng. Bởi vậy trong bài viết hôm nay, chúng tôi sẽ chỉ ra cho các bạn những lỗi vi phạm cơ bản trên tiktok mà người mới rất hay mắc phải.

hình ảnh

Với người mới tham gia muốn có 1 kênh to để bán hàng thì nhiều người thường chọn cách là mua những kênh có sẵn lượng follower lớn vì nghĩ sẽ tiết kiệm được thời gian hơn, nhưng không đây là một sai lầm lớn. Kênh khi mua về đã được xây dựng nội dung trước đó, kênh cũ có tệp fan riêng và họ follow vì muốn xem nội dung cũng như nhân vật ở kênh cũ. Nếu bạn mua một kênh toàn người theo dõi là người trẻ mà bạn lại bán đồ cho người già thì sao có thể tiếp cận được tệp mình mong muốn. Hơn nữa tiktok luôn có AI để nhận diện, việc mua kênh làm lại nội dung khác sẽ vi phạm chính sách của tiktok, lúc đó kênh của bạn rất dễ bị bóp tương tác, bị đánh gậy. Sau một thời gian kênh mua về sẽ bỏ đi mà thui, vì vậy hãy tự xây một kênh tiktok của mình theo định hướng riêng của bạn.

-----

>> Chi tiết tại: https://brandzvn.com/