Chả là thế này, em bị vô kinh thứ phát, 2 vc cũng chiến đấu nhiệt tình nửa năm nay mà bé ko về :( em lo lắng quá nên quyết đi đi khám ở bệnh viện Phụ sản Hà Nội ở Đê La Thành, không biết có mẹ nào đi khám ở đó về và bức xúc như em ko x-(

Trước khi đi em đã bảo, thôi khám dịch vụ cho nhanh, chứ khám BH sợ chờ lâu, hôm ý BV cũng đông, em chờ khoảng ơn 1h thì đến lượt, BS khám cho em hôm đó là BS Nguyễn Thị Hồng, cùng 2 nữ hộ sinh nữa thì em không biết tên.

Em bước vào phòng, 1 nữ hộ sinh tiếp nhận sổ khám bệnh của em, rồi hỏi em đến khám gì? Em đang nói lại tình trạng bệnh của mình, rằng em bị mất kinh, nhưng khổ nỗi các giai đoạn mất kinh của em mỗi lúc một khác, nên em đang trình bày được 2 câu thì nữ hộ sinh ghi toẹt vào quyển sổ khám bệnh là "Mất kinh không nhờ từ bao giờ"

Sau đó em lột quần và chờ BS Hồng soi xong cho 1 chị rồi mới đến lượt em (tại lúc chờ em nghe có 1 chị vào soi, lột quần chậm 1 chút thì BS có nói là "Lột nhanh lên hay để tao cầm kéo cắt hết cả 2 cái quần") em sợ quá nên vào là lột luôn cho đỡ ăn mắng, khi chị kia được soi xong, em nằm lên giường, đúng lúc đó BS có điện thoại, BS nói chuyện đt tầm 3p, để e cứ nằm tơ hơ dạng 2 chân ra như vậy :(, BS dùng chiếc mỏ vịt để thực hiện thao tác, các mẹ ai đi khám phụ khoa rồi thì sẽ biết, rất đau đớn, nhưng em nghĩ rằng, nếu BS nhẹ nhàng 1 chút sẽ đỡ đau hơn :( còn có 1 chị chưa có chồng, BS soi xong thì chị ý bị chảy máu, e nghĩ là rách màng trinh, chị ý sợ quá ngồi ở góc khóc 1 mình :(

Sau khi soi xong, em được đề nghị ra mua phiếu để siêu âm đầu dò, em cũng đi mua và đi siêu âm, em thấy kết quả trên phiếu siêu âm của em tất cả đều bình thường, soi thì em bé của em có 1 ít khí hư và hơi viêm quanh lỗ (em cũng chả biết lỗ gì :|)

Sau đó em ngồi chờ tầm 1h nữa để đến lượt đọc kết quả, e vào thì BS Hồng kê cho 1 đống thuốc (em ko đọc nổi vì chữ quá xấu) sau đó em có hỏi em có bệnh gì, tại sao lại bị vô kinh? BS trả lời em chỉ vỏn vẹn là "đến sạch kinh từ bao giờ còn ko nhớ thì hỏi cái gì, (rõ ràng lúc trước em đang trình bày thì cô nữ hộ sinh ghi toẹt vào là em ko nhớ), ko sạch sẽ nên bị viêm nên mới thế chứ sao" (trong khi bên trên chỉ nói em bị viêm quanh lỗ) em nghĩ cũng ko đến nối mà vô cả kinh, sau đó BS ko trả lời bất kỳ câu hỏi nào của em, bốc trong 1 cái rổ tờ giấy hẹn hết kinh đến khám lại rồi kẹp vào quyển sổ khám bệnh của em, em ra hiệu thuốc chỗ người quen hỏi thì được biết là BS kê cho 1 thuốc gây kinh nhân tạo, trước đây em đã từng uống, uống thì có kinh, ko uống lại mất, em chán quá chả buồn mua thuốc.

Em đi khám tổng thể là hết 250k, tiền thì ko tiếc mà chỉ tiếc cái là tiền dùng để mua cái bực mình vào người, nói ra thì bảo em hơi quá nhưng em thấy BS mà ko có tâm gì cả, có 1 chị đến, nói là lần trc đến khám thì bị viêm lộ tuyến, BS hẹn lần này đến đốt, nhưng lần này đến BS lại bảo ko đốt được, lại hẹn 1 tháng sau sạch kinh quay lại, chị ý có nói rõ là lần trc đến rồi và lần này được hẹn đến đốt, BS Hồng phồng mồm trợn má lên quát chị ý và đuổi chị ý ra khỏi phòng.

Em thực sự đang hoang mang về bệnh của mình, em lo bé ko về vs em, và thực sự bức xúc vs BS khám cho em hôm đó. Thất vọng!

Có mẹ nào có thể chia sẻ cùng em ko? em mong bé quá rồi