Chào tất cả mọi ngưởi!

Hôm nay sau gần 2năm mình mong có baby đó. Cảm giác 2v thật hạnh phúc,không có từ ngữ nào có thể tả được. Trong 1 bài viết nào đó mình ko nhớ. Mình có tham gia và nói là có 1 người bạn đạ hốt thuốc ở củ chi và trong tháng đã có baby. Và mình có nói là sẽ đến đó hốt uống,có kết quả sẽ báo cho mọi người. Hôm nay mình đã có 2v rồi,nên lên đây báo tin vui nè.

Hồi 23.4 vc mình có lên đó bắt mạch và lấy thuốc. Chị ấy nói mình khí huyết mình nóng còn ox thì thận yếu( trước đó mình chỉ khám phụ khoa thôi thì kq bình thường,còn ox thì chưa khám). Vc mình lấy thuốc uống trong 14ngày. Thuốc rất dễ uống,sắc sẵng đóng gói,trước khi uống ngâm vào nước nóng rồi uống. 2vc mình uống 14ngày là 1.092.000 (mình ngày 2 gói, ox 1nga2y 1 gói). Mình thì uống sau khi hết kinh 3 ngày. OX thì uống từ đầu chu kì. Tháng đó mình có kinh sớm 2 ngày. Trong thời gian 1 tháng đó. Mình thấy có sự thay đổi tích cực. Là sau khi xx xong, ko thấy tinh dịch chảy ra nữa(trước đó dù kê mông lên vẫn chảy ra). Và khi hành kinh ko bị đau bụng như những lần trước.

Sang tháng rồi, ox mình ko đi bắt mạch mà mình tự đi lấy cho cả 2vc. Về cũng uống. Nhưng lần này lười,2vc uống có 9 ngày là ngưng. Tháng này vc mình xx 3 ngày lần hgày hà. Vì tháng rồi mình làm liên tục mỗi ngày thì bị chị bạn la,nói vậy ko chất lượng. Tính ra tháng rồi 2vc gần có 3lần. Rồi mình đi học 1 tuần. Tuần sau thì ox bận việc nên ko gặp. Sau khi uống thuốc thì cki của mình từ 30N còn 28N thôi.Nên lẽ ra tháng này 15 là mình có.Mà mình cũng ko nhớ nữa. Đến hôm thứ 3 này mới để ý thấy trễ và cảm giác mệt mỏi.Mình cứ nghĩ do T7 va Cn rồi mình đi chơi với cơ quan nên mệt(vì trong cơ quan ai đi chơi về cũng bệnh cả). Đến hôm nay,nhỏ bạn cứ giục thử que, thế là đang làm việc.Mình chạy qua nhà thuốc mua.Vô toalet mà hồi hợp lắm.Chưa bao giờ run như thế áh.Tự nhiên thấy 2v lên rất nhanh,mình xúc động rơi nước mắt luôn.Dt báo tin cho chị đã dẫn mình đi đó, chị nghe mà muốn khóc luôn.

Mình nghĩ,nếu mình ko uống thuốc Bắc chắc giờ vẫn chưa có đâu, vì mình cưới từ tháng 8.2008 mà. vả lại giữa chu kì mình ko hề thấy có chất dai trong như lòng trắng trứng nữa. Trong thời gian uông thuốc. Chị ấy kêu vc mình ăn ngêu nè,thịt bò,uống sữa.Đặc biệt ox fai kiêng thuốc và bia.

Và theo mình,đừng quan hệ liên tục và tinh thần nhớ là thoải mái nha.Tháng đầu uống thuốc mình áp lực lắm.Canh tùm lum,giữa cki ăn sấu riêng nữa. Nhưng sang tháng sau ko canh nữa. Chỉ có vô trang ********.com.vn, vô mục tiện ích,nhập ngày kinh,rồi coi ngày nào xac suất cao đánh chéo, để 3ngày 1 lần.

Và mình thấy,mấy hôm nay mình trễ kinh chứ ko có triệu chứng gì cả.Chẳng giống mình đọc kinh nghiệm của mọi người. Mình vẫn bình thường,ko mắc tiểu, ko đau ngực hay ti gì cả. Có hôm cách đây 3ngày minh đi toalet thì lấy ra 1 chút máu hồng,xíu thôi. Cũng ko sốt,chỉ hơi ấm ấm. AĐ thì khô. tối thì khó ngủ,lăn qua lăn lại hoài hà,bức rức lắm.Chỉ vậy thôi hà.

Mình mong tất cả mọi người sẽ có tin vui như mình nhé. Mình tin,mình mà có được thì ai cũng có,thì mình chậm như vậy mà. Chị bạn của mình 11năm đó,mà có trong tháng,cô giáo c TTON ở TD 5 lần thất bại cũng có trong tháng đó.Có mình là sang tháng thứ 2 đó.

Khi hốt thuốc,mình có hỏi là có ai ko có thai ko? chị hốt thuốc bảo,nếu ai đã khám và xét nghiệm ở tây y,cho chị kết quả chính xác,thì sẽ có trong vòng 1-3tháng,vì bắt mạch dù hay cỡ nào cũng sẽ ko bắng kiểm tra xét nghiệm mà.