Tình hình là nhà em đã có 2 cách cách. Chồng em là trưởng của trưởng, gia đình chồng lại rất phong kiến đặc biệt là bố chồng, sinh 2 con gái cuộc sống của em buồn nhiều mà vui thì ít. Lần này em có thai 12 tuần 3 ngày, đi siêu âm 4 chiều BS Chương – BV Việt Nhật (trước đây BS làm ở 125 Thái Thịnh, bây giờ khám tại 15 Liên Trì), em chưa hỏi gì BS đã phán là con gái. Lúc cầm kết quả SA ra về em còn cố vớt vát hỏi lại BS là chắc chắn con gái hả BS, thì BS bảo “Chắc chắn”. Hic, nói thật lòng với các mẹ là em buồn lắm, các mẹ đừng trách em nhé, ai ở vào hoàn cảnh như em thì sẽ hiểu cho em. Vẫn biết mình mang nặng đẻ đau, gái hay trai gì thì cũng là con, chẳng ai yêu con bằng mẹ, nhưng em vẫn ước gì BS nhầm, mặc dù em cũng biết là BS Chương nói giới tính rất chuẩn từ 12 tuần.Cũng vì BS Chương quá nổi tiếng trong việc chẩn đoán chính xác giới tính nên em lại càng cảm thấy hết hy vọng. Có mẹ nào đã từng SA BS Chương lúc 12 tuần mà sai giới tính thì vào đây cổ vũ tinh thần cho em với, cho em còn chút hy vọng ạ, Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.