Mình mang thai được 19 tuần rồi, cũng thuộc nhóm khó có con vì chu kì thưa, không đều, lại bị đa nang buồng trứng nữa. Năm nay 34 tuổi mới có thai lần đầu, nên quý lắm.

Không biết Trời có thương cho Mình có thêm con nữa hay không, nên Mình rất quan tâm việc làm thế nào để có một đứa con khỏe mạnh!

Mình được biết nếu lưu giữ máu cuống rốn của con sẽ chữa được nhiều bệnh cho con sau này, nếu chẳng may, con mắc bệnh hiểm nghèo cần ghép tế bào gốc. Chuyện đời khó mà lường trước, nên nếu chủ động dự phòng được thì sau này sẽ đỡ phải hối tiếc. Mình cũng biết chi phí lấy và lưu trữ TBG hơi đắt, nhưng thiết nghĩ, khi bệnh tật chẳng may ập đến, có bán hết cả gia tài cũng không cứu được con thì bậc làm cha mẹ sẽ đau lòng biết bao nhiêu.

Vì vậy Mình mở topic này, không biết có trùng lắp với topic nào đó chưa, nếu có trùng lắp, thì Mod vui lòng ghép chung để Mình biết mà theo dõi nhé. Rất mong các bạn có kinh nghiệm trong việc này cũng như những bạn có quan tâm cùng vào chia sẻ, trao đổi để có thêm nhiều thông tin.

Chân thành cảm ơn!