Cháu em tới đây đi tiêm phòng mũi 6.1 mà em thấy đứa em em nó lo lắng đến đứng ngồi không yên luôn các mẹ ạ, Nói thật sự con em ngày xưa cái hồi mà đi tiêm mấy cái mũi 6.1 trong những tháng 3,4,5 tháng ý mà em lo ghê gớm luôn, bảo sao con em giờ nó đứng ngồi không yên như thế . Trên thời sự, trên mạng xã hội đấy bây giờ bao nhiêu là các vụ trẻ nhỏ đi tiêm phòng bị tử vong do sốc phản vệ đấy, mà nào có phải là nguyên tiêm mũi 6.1 bị đâu mũi nào cũng thấy có nguy cơ luôn, cái thời em cho con em đi tiêm em cũng nghe theo các mẹ đi trước em đun lá tía tô xong em uống từ sáng hôm trước để hôm sau con đi tiêm về nó đỡ sốt mà em thấy cũng đỡ hơn nhiều đấy, con có sốt nhưng mà sốt không cao luôn nói chung là đỡ nhiều nên các chị  nếu cho con đi tiêm thì cứ làm theo em nhé, hiệu quả phết đấy ạ.

Em cũng bảo em là là lấy tía tô đun rồi uống rồi mà nó cứ sợ cái việc con bị sốc kiểu giống trên tivi hay đăng và các bé tử vong ý, mà bây giờ không tiêm thì không có được chẳng lẽ cả đất nước này tiêm mình không cho con mình đi tiêm thì đúng là có phải là dở hơi không cơ chứ. Nhà em thì nói thật cũng không có điều kiện không cho cháu đi tiêm dịch vụ được mà chỉ cho cháu đi tiêm tại trạm y tế xã theo chương trình tiêm chủng mở rộng quốc gia thôi nên nói thật là cũng lo lắm các chị ạ.