Em đang băn khoăn gói sinh của cả 3 bv nói trên , e ở Bình Thạnh nên gần Vinmec & Hoàn Mỹ hơn nhưng nghe Hạnh Phúc review tốt quá nên cũng bon chen suy nghĩ thêm :

Em có gọi dt & tham khảo mức giá của cả 3 bv trên em xin liệt kê sau đây :

+ Hoàn Mỹ : e định đkí sinh mổ lần 2 phòng 1 giường gói sinh giá 29tr ( nhưng chi phí chích ngừa - dưỡng nhi - băng gạc , vs rốn ... của bé & phát sinh thêm của mẹ ko tính trong đây thấy có chị review lại thêm khoảng 3tr nữa ) suy ra cũng 32-33tr ( em có voucher off 2tr nên chắc cũng còn khoảng 30tr-31tr ) - bất lợi ko bao ăn 3 bữa mà hình như căn tin ở bv cũng ko bán đồ ăn cho bà đẻ

+ Vinmec :

- đki gói chuyển dạ ( đến ngày mổ là vào thôi ) - giá 42tr trong t8 dc giảm 10% & tặng thêm 1 ngày nằm phòng tiêu chuẩn suy ra còn 37tr8 ( bao ăn 3 bữa & có điều dưỡng canh bé nếu có nhu cầu , phòng ốc đẹp nhưng ko rộng bằng ở hạnh phúc ) nhưng nếu ngnha ở lại qua đêm thì thu thêm 300k/ngày có thêm phần ăn sáng

- đkí gói từ 36 tuần thì dc siêu âm khám từ tuần 36 đến lúc sinh giá 43tr5 cũng dc benefit như gói chuyển dạ suy ra còn 39tr150k

+ Hạnh Phúc : có 3 gói sinh nhưng e chọn gói hạnh phúc giá 30tr ( mổ chủ động lần 2 ) - chưa bao gồm phí phòng ( em chọn loại 2tr1 hay 2tr2/ ngày 1 giường ) & chi phí phát sinh mẹ - bé vị chi ra cũng 37tr chưa phí phát sinh ( có mẹ review tổng sinh mổ 38tr6 nhưng ko bik là sinh mổ lần 1 hay 2 ) . Bên hp ko thu phí ngnha ở lại , phòng ốc nghe nói to & đẹp hơn , có điều dữong canh em bé khi nào có nhu cầu , bao ăn 3 bữa - nhưng nhiều ng sinh ở đây nói hay bảo xét nghiệm thêm tùm lum nhiều ng sinh mổ ra cũng 60tr trở lên .

Ai có thông tin j thêm thì review cho e nhen e đang cần thêm thông tin để quyết định chọn bv nào vì gần nhà em nhất là Vinmec ( mọi dịch vụ chi phí có vẻ ổn bao trọn gói tiện lợi hơn ) - Hoàn Mỹ xa hơn 1 tí nhưng rẻ hơn mà gói sinh ko bao trọn gói thêm vụ cơm nước trong 5 -6 ngày nằm viện mà nhà ck em lại lo phần này ( nhà ck e ở quận 2) .

Thanks các mẹ nhiều nhiều ah !