Các chị ơi con em bị táo bón quá không biết có chị nào có cách nào cho cháu khỏi táo bón thì chỉ cho em với chứ cứt tình hình này em nhìn con mà sốt ruột lắm luôn ý, em có cho cháu đi khám tại bệnh viện nhi trung ương tại Hà Nội rồi mà bác sĩ cho cháu uống thuốc khi đang có thuốc thì cháu không có vấn đề gì cả, nhưng mà khi mà hết thuốc thì đâu lại vào đấy các chị ơi, em đau đầu, sót con lắm luôn, em đọc ở trên mạng ý thì thấy bảo nếu trẻ con mà bị táo bón quá lâu và kéo dài sẽ gây ảnh hưởng vô cùng xấu đến hệ tiêu hóa của bé luôn nghĩ sao mà chán thế không biết chứ.

Các chị xem có cách nào không giúp em với, ui em còn nghe nói nhiều các tác hại của việc táo bón lâu ngày như nứt hậu môn, gặp các bệnh về rối loạn tiêu hóa, phát triển không đồng đều về thể chất và trí tuệ do cơ thể không hấp thụ được các chất dinh dưỡng và khoáng chất cần thiết, nếu để tình trạng kép dài thì thì có gây hậu quả nghiêm trọng đến sức khỏe và tâm lý của trẻ. Ui lo quá các chị ạ, các chị xem có mẹ nào con bị táo bón lâu ngày như con nhà em mà chữa khỏi rồi hay cho con ăn uống cái gì để con hết táo thì giúp em với, chứ để con như thế nào lâu ngày quá em thật sự vô cùng lo lắng luôn các chị ạ. Em vẫn cho cháu ăn nhiều rau xanh, ăn cả rau lang cơ mà sao cháu vẫn bị không biết nữa, khổ thân ghê cơ. Ai có cách gì chia sẻ em với ạ.