Trong một ngày dài, em rất chăm chút cho bữa ăn sáng vì nó cung cấp năng lượng cần thiết cho cơ thể để khởi động ngày mới. Nay em chia sẻ với cả nhà bữa sáng của nhà em, chỉ mất có 10 phút để chuẩn bị ạ.

Giá sống luôn có 1 hũ trong tủ lạnh (rửa sạch, ngâm vào nước bỏ tủ lạnh được 1 tuần), hành lá rửa sạch cắt nhỏ bỏ ngăn đông (hành giữ màu xanh, để được rất lâu, khi dùng chỉ cần lắc nhẹ không phải rã đông), thịt bò chia theo bịch nhỏ luôn sẵn sàng trong tủ lạnh. Nước sôi luôn cắm sẵn, mì gói, các loại miến ăn liền - 3 phút là có ngay tô mì/ miến/ phở có giá, hành, thịt bò thơm ngon nóng hổi ngay. Với bé con nhà em 4 tuổi, ngoài sữa là không thể thiếu bé nhà em rất thích ăn bánh mì lát phết với phô mai (loại hộp, có nhiều mùi vị trái cây, không phải dạng viên), vì phô mai hộp có nhiều vị trái cây nên em chỉ cần thay đổi bánh ăn kèm và vị là bữa sáng bé phong phú nguyên tuần. Bé lại tự ăn rất ngoan, không cần mẹ đút, phô mai giàu dinh dưỡng nên dù ăn ít nhưng vẫn đảm bảo đủ chất, em rất kết cho bé ăn vào bữa sáng. Còn các mẹ, buổi sáng các mẹ có món tủ nào cho bé tại nhà, vừa nhanh lại bổ cho bé? Chia sẻ cùng nhau nào các mẹ ơi