Bí đao hay còn gọi thân thuộc là bí xanh, là một trong những thực phẩm quen thuộc với bữa cơm hằng ngày của chúng ta. Hôm nay mình sẽ chỉ cho các bạn 3 món ăn được làm từ bí đao ngon dễ làm cho các bạn để ta có thể dễ dàng nấu để thay đổi khẩu vị nha 

1. canh bí đao tôm thịt : món canh này thì quen thuộc đối với mọi gia đình rồi nhỉ, mình chỉ cần bằm nhỏ bí đao rồi nấu canh cùng với ít tôm khô hoặc đầu tôm là ngon rồi nè. Món này nấu đơn giản mà rất nhanh luôn ấy 

2. Bí đao xào với mề gà: bình thường người ta thường nấu mề gà xào với mướp nhưng nhà mình thì khác, nhà mình thì nấu mề gà với bí đao. Món này tuy lạ miệng nhưng ăn rất ngon luôn ấy, bí đao bào mỏng xong chúng ta xào với mề gà rồi sau đó mới bỏ bí đao vào. Món ngày để ngon hơn thì bạn nên cho thêm ít ớt bột để thơm và ngon hơn nha. 

3. canh bí đao nhồi thịt: cách làm món này tương tự với món canh khổ qua, chúng ta cắt bí đao khúc tròn rồi cắt hết phần ruột của bí đao đi, thịt bằm với mộc nhĩ băm nhuyễn với nhau rồi nhồi vào khúc bí đao. Nấu món này để ngon thì bạn nên để bí đao ngập trong nước với cần cắt nhiều đuôi hành cho thơm nha