Thiên chức thiêng liêng trong đời người phụ nữ là được làm mẹ. Những năm tháng làm mẹ hạnh phúc lắm, tuy có vất vả và trải qua nhiều thử thách đầu đời khi hệ miễn dịch của con chưa hoàn thiện, nhưng các bà mẹ hiện đại trong chúng ta cùng nhau chia sẽ, cùng nhau vượt qua thử thách, giúp con yêu vào đời hoàn thiện và khỏe mạnh là niềm hạnh phúc ngọt ngào nhất.

Bản thân mình đã lớn lên bằng những ký ức mà mình còn nhớ được qua những năm tháng tuổi thơ, qua lời kể của ba mẹ, ông bà và một vài hình ảnh hiếm hoi trong nhật ký ảnh của gia đình. Những tấm ảnh giúp hình dung về mình hồi nhỏ và mình yêu quý từng kỷ niệm của thời thơ ấu. Rút kinh nghiệm từ đó mình thường chụp hình con, để lưu lại những khoảnh khắc vô cùng đáng yêu cũng như mai sau trưởng thành con sẽ biết mình đã lớn lên như thế nào. Chụp ảnh con không chỉ làm tư liệu và chia sẽ với bạn bè, mà đôi khi mình còn được tham gia các cuộc thi để làm dày thêm kỷ niệm đẹp về thời thơ ấu cho con yêu. Tình cờ mình biết về trang web http://www.thuthachdaudoi.com/, càng đọc càng thấy thú vị, nhất là mục "cuộc thi nhật ký ảnh của Mẹ và Bé", giải thưởng cũng hấp dẫn nữa. Các mẹ có khoảnh khắc đẹp thì cùng tham gia nhé, hoặc tham gia bình chọn để cùng cổ vũ cho mẹ và cho những thiên thần của chúng ta :x.