Chào cả nhà, chào các bố, các mẹ thân mến, Bohin vào diễn đàn hóng chuyện các bố các mẹ rất lâu rồi, thấy diễn đàn quá tuyệt vời, cho nên hôm nay nhân ngày nghỉ cuối tuần đã quyết tâm mở nick. Chọn mãi chủ đề phù hợp để mở topic khai trương, cuối cùng Bohin cũng tìm được chủ đề phù hợp. Nhận thấy topic về chứng khoán của bác NguyenDinh's dài quá rồi, bác ấy lại đang gợi ý cho ai đó mở topic mới. Tự nhận thấy mình cũng có nhiều kinh nghiệm trên TTCK, nên Bohin xin mạn phép mở topic này để mọi người cũng bàn luận về chứng khoán nhé. Bohin sẽ cố gắng đóng góp thật nhiều kiến thức, kinh nghiệp và thông tin (cả thông tin bí mật nữa nhé :-) ) cho các bố các mẹ. Rất mong cả nhà ủng hộ nha.

Lời bàn về CK năm 2009:

Năm nay, ảnh hưởng khủng hoảng tài chính toàn cầu, TTCK VN nửa đầu năm 2009 sẽ rất khó khăn, tuy nhiên cơ hội lướt sóng là hoàn toàn có thể vì vẫn có các con sóng lên xuống. Sóng trong giai đoạn này có thể xuất hiện hiện tượng "easy money" một thuật ngữ mà giới CK hay dùng để diễn tả giai đoạn tăng sau một quá trình giảm sâu. Lúc đó mọi CK đều rẻ đến mức mà chỉ cần có ngòi nổ là gần như tất cả đều vung tiền hết cỡ để mua, easy money là vậy. Sáu tháng đầu năm hãy theo dõi để nắm bắt thời điểm này nhé. Khi nó diễn ra thì ít nhất các bố các mẹ cũng sẽ thu được 10-20% lợi nhuận rất dễ dàng đó.:Surprise:

Còn 6 tháng cuối năm lại là giai đoạn tăng ổn định của TTCK. Tuy tăng chậm nhưng xu hướng đi lên là rõ ràng. Kinh tế TG và KT VN sẽ đi lên và phục hồi dần từ cuối 2009, do vậy TTCK sẽ đi lên trước đó khoảng 3-5 tháng. Giai đoạn này theo Bohin, các bố các mẹ nên chuẩn bị thật nhiều tiền để cùng lướt sóng ra khơi xa bờ, đem về một vụ cá bội thu.:Angel:

Sang năm 2010, KT phục hồi thực sự, TTCK lên tới đỉnh điểm khoảng tháng 6/2010, lúc đó các bố các mẹ hãy tính toán để rút tiền từ chứng khoán và chuyển sang TT BĐS nhé. Vì quy luật là sau khi CK lên đỉnh thì sẽ có luồng tiền từ CK chuyển sang BĐS. Lúc đó BĐS mới có tính thanh khoản và tăng giá. :)

Vài lời tẻ nhạt, mong các bố các mẹ ủng hộ nhé. :Rose::Rose::Rose: :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: