bùn quá vào đổi than lấy đá về sửa nhà :(

số là mình rất thích cái TK phù đổng của sacombank vì con mình có thể đứng tên chính sổ TK đó.ngay từ ngày đầu sacombank ra hình thức TK này mình mở ngay 2 sổ và giới thiệu và PR ko công rất nhiều bạn bè tới mở sổ.mỗi tháng bèo nhất cũng quăng vào 1tr/sổ(có tháng gấp 2,3 có tháng nộp tới 2 lần).được tầm năm mình hỏi em GDV là mỗi sổ có bao nhiêu thì thấy ít hơn số mình nộp( vì mỗi lần nộp mình ko giữ lại liên hồng).các mẹ đọc đừng nghĩ mình cẩu thả vì mình nghỉ quá quen và gần nhà và ỉ lại vào cái SMS và ibanking.mình thì ra PGD rất thường xuyên mỗi lần ra cứ tới thẳng phòng quỹ trung tâm đưa tiền đếm và kí xong là nói bao nhiêu quăng vào TK bao nhiêu vào sổ này....... và chạy ra khỏi PGD là tin nhắn báo ngay hoặc về mở ibanking là biết ngay.nhưng cái TK phù đổng ko có hình thức này nên tiền nộp liên tục mình ko cập nhật được.và mình đã rút ra vào tháng 9/2012 khi thấy nghi ngờ nhưng lúc đó mình chỉ nghi thôi vì nghĩ chắc ko chính xác.

tới tháng 11/2012 khi ra giao dịch mấy em GDV năn nỉ nên mở lại và nói nghĩ bụng sẽ cẩn thận hơn. mình nộp đều đặn và có tháng nộp 2-3 lần mội lần ít nhất 1tr.và cái cẩn thận lần này là khi đi nộp thêm mình cầm quyển sổ TK ra kêu mấy em đó ghi thêm số dư mới vào sổ,nhưng GDV nói sổ này ko ghi được chỉ ghi nhận nộp trên phiếu.mình cũng ko nghi ngờ gì vì lần nào cũng cầm cái biên lai phụ kí xong rồi mới quăng.ngày mồng 9 tết mình ra bỏ tiền lì xì vào 2 sổ cho con mình còn hỏi rõ ràng em GDV là mỗi sổ có bao nhiêu.GDV nói có 11tr/sổ và sáng nay mình ra bỏ vào 3.350.000/sổ vào cứ đinh ninh là gần 15tr/sổ và kí xong liên phụ tính đi về ,tự nhiên buột miệng hỏi GDV mỗi sổ có bao nhiêu em đó xem rất lâu rồi nói kể cả tiền sáng nay nộp luôn thì mỗi sổ gần 10tr :o. mình nói xem lại vì em GDV lúc trước nói rõ ràng là 11tr rồi mà (em đó đang ngồi cạnh bên luôn)thì thấy em này lại báo gì đó với trưởng chi nhánh (ngồi sau lưng) và nói qua lại nhỏ với nhau và gọi dt lên trung tâm đúng 1h sau đưa cái sổ phụ cho tớ nói là thể hiện hết ở đây ko tới 10tr/sổ :-?.lần thứ 2 mối hoài nghi ập vào nhưng mình vẫn bình tĩnh đi về kể với chồng và chồng kêu rút hết ra đi.NH ko cập nhật trên sổ thì chỉ ngân hàng biết(nếu mình mất biên lai)và nếu mình ko hỏi số dư liên tục (mình mở kì hạn dài) thì sau mười mấy năm làm sao mình nhớ số tiền mình nộp là bao nhiêu(mình nắm đằng lưỡi).trong khi sổ TK người lớn cứ dắp thêm vào là ghi thêm ngay trong sổ đó.

tuy rằng trong giao dịch tiền mình rất dễ cứ sao cũng được,cứ nhanh là ok.nhưng thật sự tất cả đều trong tầm kiểm soát và mình có tật nhớ rất dai (nhửng việc từ năm 3 tuổi giờ hơn 30 mấy năm mình vẫn còn nhớ từng chuyện) trong quan hệ làm ăn mình cũng tính toán rất nhanh nên khó có thể nói là mình nhớ nhầm.

haizzzzzz chỉ than thôi chứ chả phán xét ai cả,mong mọi người đừng nghĩ PR chỉ vì 1 lúc bức xức trong thời tiết nắng nóng 35 độ:14::)):))