Cách chọn chân váy chuẩn cho các dáng chân

Cách nhận biết các dáng chân phổ biến và cơ bản được chia sẻ dưới đây sẽ giúp bạn lựa chọn được những outfit che đi khuyết điểm của đôi chân mà vẫn tôn lên nét đẹp của riêng bạn. Tham khảo ngay bài viết sẽ giúp bạn có ngay những tuýp thật hay ho nhé!

Chắc hẳn rất nhiều chị em cho rằng để mặc được đồ đẹp thì cần phải có một body thật hoàn hảo với các số đo cân đối. Và đặc biệt là một đôi chân dài thẳng tắp như hoa hậu.Tuy vậy tất cả những điều trên không là tất cả. Hãy biết chính xác cách xác định các dáng kiểu chân của mình sẽ giúp bạn chọn cho mình một phong cách thời trang phù hợp phù hợp. Những outfit quần áo sẽ giúp tôn lên điểm mạnh của hình thể, và che đi những khuyết điểm về hình thể

hình ảnh

1.Các Dáng chân phổ biến

Nếu bạn sở hữu một đôi chân thẳng thì bạn thật may mắn, con không thì không sao cả. Điều đó không có nghĩa bạn được phép bỏ mặc cơ thể mình. Nếu bạn nhận ra được khuyết điểm này của cơ thể, từ đó có những các lựa chọn quần áo phù hợp thì những khuyết điểm này sẽ được khỏa lấp một cách hoàn hảo

1. Dáng chân vòng kiềng là gì?

Chân vòng kiềng có lẽ là điểm yếu cơ thể của nhiều chị em phụ nữ. Để nhận biết chân của mình có bị vòng kiềng không, bạn hãy đứng thẳng trước gương để hai đầu gối song song với mặt phẳng của gương. Nếu thấy đôi chân hơi cong với hai phần bắp chân không chạm nhau và không thẳng khít. Nhìn thẳng vào thì hai chân vòng kiềng tạo thành dạng hình hơi cong và hai đầu gối cách xa nhau 15 cm đặc biệt phần mắt cá chân lại chạm nhau. Thì chắc rằng bạn đang sở hữu một đôi chân vòng kiềng rồi

1. Dáng chân chữ X (Chân chữ bát) là gì?

Nếu hai đầu gối của bạn không chạm vào nhau là chân vòng kiềng. Thì chân chữ bát là 2 mắt cá nhân không chạm vào nhau ngay cả khi đứng thẳng. Dáng chân chữ bát này có thể bị ảnh hưởng do các nguyên nhân bên ngoài hông và đùi, các cơ tại vùng này bị siết quá chặt và gây ra các tác dụng tiêu cực tới hình dạng đôi chân.

1. Dáng chân chữ XO là gì?

Tương tự như hai dáng chân phái trên, bạn đứng thẳng đối diện trước gương. Khi đứng thẳng bạn chú ý tới hai điểm chạm, thứ nhất là hai đầu gối có thể chạm vào nhau, thứ hai là hai mắt cá chân lại không thể chạm vào nhau. Thì chắc chắn rằng bạn đang sở hữu đôi chân dáng  XO rồi