Ngoài form dáng, thiết kế thì chất liệu vải cũng là yếu tố quan trọng chị em nên quan tâm khi lựa chọn trang phục cho mình. Thay vì cứ mặc mãi đồ thun, chị em nên “kết thân” với 5 loại vải mát mẻ lại cực sang sau đây

1. Vải lụa

Lụa không chỉ đẹp mắt mà còn được làm từ sợi tơ tằm nên thoáng mát, có khả năng thấm hút mồ hôi cực kỳ tốt. Không riêng thì mùa hè, chị em có thể diện đồ được may từ chất liệu vải lụa cả nơi công sở hoặc những buổi tiệc tùng sang trọng.

hình ảnh

Ảnh: Internet

Với vải lụa chị em tha hồ diện lên mình một chiếc váy liền, hay chiếc áo sơ mi, áo hai dây lụa. Xét về giá cả, giá vải lụa có phần nhỉnh hơn so với các loại vải khác nhưng rất xứng đáng để chị em đâu tư vì độ “sang chảnh”, tinh tế mà em nó mang lại đấy nhé!

>> Sở hữu sản phẩm thời trang từ vải lụa với giá ưu đãi <<

2. Vải voan

Vải voan mềm mại nên được xem là lựa chọn tuyệt vời dành cho chị em đấy nhé! Chất vải này thích hợp với những kiểu váy đơn giản đến cầu kỳ như dạ hội, maxi, áo blouse, váy áo babydoll.

hình ảnh

Một lưu ý nhỏ khi mặc trang phục có chất liệu vải voan, chị em nên thêm một lớp vải lót bên trong để không lộ những phần nhạy cảm. Ngoài ra, chị em cũng nên mặc nội y cùng cùng màu hoặc màu nude, ít họa tiết để hạn chế lớp hằn lên quần áo.

>> Sở hữu sản phẩm thời trang từ vải voan với giá ưu đãi <<

3. Vải tơ rayon

Vải tơ rayon được dệt từ một số sợi tổng hợp và cotton nên tạo sự thoáng mát, mềm mịn, mà vẫn không kém phần sang trọng cho chị em. Đặc biệt, chất vải này còn giúp giữ dáng ngay cả khi chị em đang mướt mồ hôi nên khá thích hợp mặc trong mùa hè nóng bức.

hình ảnh

Chị em có thể tìm thấy chất liệu này trong những chiếc quần cạp chun, váy xòe với mức giá khá “hợp ví”. Tuy nhiên, một điểm trừ nhỏ là vải tơ rayon rất dễ ra màu, không được bền như những loại vải khác nên chị em cần chú ý nhẹ tay và tách riêng mỗi khi giặt giũ.

>> Sở hữu sản phẩm thời trang từ vải rayon với giá ưu đãi <<

4. Vải lanh

Vải lanh tương đối phổ biến và được nhiều chị em lựa chọn vì sự nhẹ mát và thấm hút mồ hôi cực tốt mà chất vải này mang lại. Những trang phục mang chất liệu vải lanh cũng khá phổ biến như: áo sơ mi, váy áo hai dây… Mặc vào chị em không những trông năng động, trẻ trung mà còn "ăn gian" được vài tuổi.

hình ảnh

Hãy ưu tiên lựa chọn những gam màu tươi sáng như xanh lá, vàng nhạt, hồng pastel cho hè này thêm tươi mát chị em nhé!

>> Sở hữu sản phẩm thời trang từ vải lanh với giá ưu đãi <<

5. Vải thô đũi

Thời gian gần đây các loại trang phục được làm từ chất liệu vải thô đũi đang dần chiếm được cảm tình của chị em phụ nữ. Lý do giúp loại vải này ghi điểm trong mắt chị em như thoáng mát, nhẹ tênh, thấm hút mồ hôi tốt, tinh tế, sang trọng…

hình ảnh

Các loại trang phục may từ chất vải thô đũi thường có thiết kế đơn giản, mang những gam màu hiền hòa như: be nhạt, trắng kem, vàng nhạt… nên khi diện lên mình chị em sẽ có được vẻ ngoài vừa mộc mạc lại rất đỗi thanh lịch, dịu dàng.

>> Sở hữu sản phẩm thời trang từ vải thô đũi với giá ưu đãi <<

Tổng hợp