Em gái của em chậm kinh được 15 ngày rồi các chị ơi không biết là nếu chậm kinh 15 ngày như thế thì tính tuổi thai như thế nào các chị nhỉ, em mừng quá các chị ơi, em gái em là người em yêu thương lắm hai chị em quấn quýt bên nhau từ khi con nhỏ, cách đây 3 năm rồi thì em gái đi lấy chồng các chị ạ, mà em em lấy chồng mãi trong miền nam, mà nhà thì ngoài Hà Nội, nhiều khi nghĩ bao giờ chị em với được ở gần nhau như xưa, mới đầu em đi lấy chồng em còn khóc như mưa cơ các chị ạ, nghĩ nó vào trong đấy một thân một mình cân cô thế cô biết nương tựa vào ai mà sống, ví dụ chồng và gia đình chồng yêu thương quan tâm thì không có sao, nếu không được như thế thì tủi thân biết chừng nào, ngày xưa em không đồng ý cho nó lấy chồng xa như thế đâu, nhưng nó quyết tâm quá, nên em cũng không có cách nào cả, đến cả bố mẹ còn không ngăn được thì em ngăn làm sao được. Số con bé nó cũng vất vả đủ đường, lấy chồng mấy năm mà nó không có con, nhà chồng cũng gây sức ép lớn lắm các chị ạ, nó thi thoảng gọi về tâm sự cũng khóc suốt, may còn được thằng chồng nó yêu vợ lắm, quan tâm rồi chăm sóc, chia sẻ với vợ chứ không thì em nghĩ nó không có sống được trong cái nhà đấy đâu. Hôm qua nó mới báo em là chị ơi em có bầu rồi mà em vui khéo còn hơn nó các chị ạ, nó bảo em chậm kinh 15 ngày rồi em thử que lên 2 vạch rồi mà em mừng rơi cả nước mắt luôn ý, thế là em em nó hồi sinh rồi, như cái cây đâm chồi nảy lộc rồi.