Hôm trước. ngồi liên hoan với mấy cô bạn học cùng từ hồi cấp III, lúc về mình nhờ cô bạn chở qua ngân hàng rút tiền để đi Grabike về vì hết tiền tiêu rồi. Bạn mình cười ngặt nghẽo và chê mình “Quê quá! Đã biết đến GrabBike mà không biết đến GrabPay thì quả là mới chỉ biết đến non nửa tiện ích”. Thế là cô ấy nói với mình về GrabPay và cách “phát huy tác dụng của mấy chiếc thẻ trong túi mình”. Như vậy, với GrabPay “chỉ cần lên xe, không cần tiền lẻ” là tám từ chuẩn luôn với GrabPay, bởi thế mà Tết này đi chơi không cần phải tích tiền lẻ để trả tiền GrabBike nữa đâu nhé, vì đã có GrabPay vô cùng tiện ích rồi! Thế là từ hôm biết đến GrabPay, mình tha hồ tung tẩy đưa con đi chơi, mà các bạn chở GrabBike lại rất nhiệt tình với khách hàng, khiến mình “để xó” chiếc xe máy của mình mà ngày ngày đồng hành cùng GrabBike trên mọi nẻo đường, không phải mang theo tiền để trả tiền xe, lại càng không phải lo nên đưa tiền thế nào vào những ngày Tết này. Đúng là xã hội tiện ích, ngày nay chỉ cần cập nhật một chút thông tin là có thể áp dụng một cách dễ dàng để có thể giảm được sự phức tạp không cần thiết trong cuộc sống. Ông xã mình liền trêu: “Bây giờ có GrabBike cùng với thẻ ngân hàng là quên luôn ông chồng xe ôm này rồi đó có phải không?”. Mình liền xoa dịu rằng: “Nhiều lúc thấy anh bận, để cho anh làm nốt việc, gọi GrabBike và GrabPay vừa tiện vừa rẻ nên vừa được việc của anh, vừa được việc của em”. Các bạn thấy mình nói như vậy có hợp lý không nào?