Trước đây, thỉnh thoảng đi đâu có hai mẹ con thì mình vẫn gọi taxi để đi, có hôm tắc đường phải mất tới gần một tiếng đồng hồ để di chuyển trên đường, đến người lớn như mình ngồi xe cũng thấy mệt, huống chi là trẻ con, chửa kể đến nhỡ giờ học của con, hay nhỡ việc của bản thân khi đi công chuyện.Nhưng từ khi biết đến GrabBike, mình hay dùng GrabBike vì nếu lỡ có gặp đường đông ở nhiều tuyến đường Hà Nội thì xe máy cũng sẽ “thoát khỏi tắc đường” nhanh hơn nhiều so với ô tô khi có thể “luồn lách dễ dàng” ở những con đường nhỏ. Nghĩ vậy nên mình duy trì sử dụng GrabBike đều đặn mỗi ngày, giờ mới biết thêm tính năng “phát huy tác dụng của chiếc thẻ ngân hàng mà mình trước nay rất ít sử dụng nữa là dùng GrabPay cho nhanh, không phải móc ví lấy tiền trả phí đi GrabBike, không phải lo tiền chẵn hay tiền lẻ khi đưa tiền chẵn có khi lái xe không có tiền trả lại, mà tiền lẻ thì đâu phải lúc nào cũng có sẵn. Như vậy là vừa tiết kiệm được thời gian mỗi ngày, vừa có cơ hội sử dụng thẻ ngân hàng mà trước đây mình cứ bảo là “có thì thừa, không có thì thiếu”. Nhiều khi ông xã mình hay bảo: “Trước đây cứ hay bảo dùng thẻ ngân hàng làm gì cho nặng ví, bây giờ dùng GrabPay rồi thì lại bảo thẻ ngân hàng còn nhẹ ví hơn một tá tiền lẻ đựng bên trong”. Mình liền cười xòa và bảo “tiếp xúc với công nghệ dần dần mới biết được chứ”. Đúng là GrabPay làm mình biết đến nhiều mặt của cuộc sống hiện đại đấy!