Thật sự em cũng là người đọc chùa tâm sự trên web nhưng chưa bao giờ nghĩ là 1 ngày em phải trải lòng trên này và câu chuyện của em cũng chỉ là chuyện của những đứa sinh viên mới đi làm, đi học nên mong mọi người cũng thông cảm.

Em và ny em có quen nhau qua mạng, bọn em đều 22t, em thì đi làm còn ny em đang học và chắc năm tới đi làm. Bọn em biết nhau qua chơi game, và dc sự giới thiệu của các anh chị trong nhóm đó. Em lúc đầu cũng không nghĩ nghiêm túc vì yêu xa nma anh lại quá nghiêm túc và cuồng em.Từ đó bọn em nhắn tin rất nhiều, chơi game,xem phim cùng nhau, ngủ cũng gọi nhau để máy đó, như hình vs bóng.Anh cũng chiếm hữu em rất nhiều, k cho dính tới ctrai, hay ghen, hay lo vì ở xa . R anh cũng hứa, nào là anh sẽ cưới em, 25t anh ra HN rồi cưới, em vào đây mẹ anh lo cho 2 đứa. Em thoải mái tin tưởng vì nghĩ rằng nhà anh k có khó chuyện yêu xa.

Bọn em có gặp nhau lần đầu 1 tuần và sau chuyện đó, 2 đứa càng yêu nhau hơn. Cảm giác đó khiến bọn em nhớ phút giây bên nhau nhiều hơn và sau 2 tháng anh lại bay ra HN. Nma lần này ngay ngày đầu tiên mẹ anh đã hỏi anh, hoá ra vì anh nói dối đi Đà Lạt chứ k dám nói đi HN. Sau cùng anh thú nhận vs bme thì mẹ anh doạ tự tử, bố anh cx bắt anh về ngay.

Trc khi về 2 đứa ôm nhau khóc vì sợ k dc bên nhau nữa, và anh cứ nói vs em là ctay có người khác tốt hơn chăm sóc em.Rồi em không chịu sau khi anh về ctay thì cũng hứa k bỏ em nên em cx yên tâm hơn tiễn anh về. Nma sau khi về anh nghe bme anh mắng em r chửi rửa nên anh thấy chán nản. Anh bảo cho anh tgian anh suy nghĩ, hoá ra là sợ k dám ctay em vì lo k ai qtam em, kiểu k dám quyết định nên ms trốn bảo suy nghĩ. Nma sau khi em ép thì mới chọn nv và bảo anh dỗ em chỉ để cho em yên tâm. Em nghĩ phần vì gđinh anh cũng suốt ngày chửi nhau nên ảnh hưởng tới anh từ bé giờ, phần vì mẹ anh cx ngăn cấm bảo em là k cho yêu con bắc kì. Và anh cũng nghĩ tương lai anh chưa học xong, còn dựa vào gđ chưa có tương lai nên k lo cho em.Anh thay đổi tính hẳn, kiểu cố cư xử tệ r kqtam em để em rời đi.

Em rất phát điên vì bảo cùng nhau vượt qua, chờ anh ổn hay gđ anh k chì chiết anh nữa r bọn em cùng nhau vượt qua nhưng cuối cùng anh chọn cách buông tay em dù vẫn yêu em. Bọn em vẫn ntin bình thường nhưng vs tư cách bạn bè vì anh dỗ em tới khi em hết khóc và ổn hơn. Anh cx nói vs em mọi chuyện khác nếu bọn em ở cùng 1 tp hay em vào SG vì h em đi làm r. Anh vẫn nv với em nhưng em k hiểu dc sao anh cứ bảo k ổn r muốn 1m, em k hiểu vì sao mà tác động của gđinh anh ghê gớm nv.

Em yêu rất nhiều nhưng đây là ng khiến em yêu nhiều nhất, thoải mái thể hiện cảm xúc, và bọn em ctay nhau khi còn yêu nhau chứ kp hết yêu. Em cũng biết chỉ có mỗi anh h thay đổi suy nghĩ về chuyện đó thì mới hết nhưng anh đã quyết v rồi, bảo tương lai k lo dc cho em nên k dám yêu em nữa. V mà hơn 8 tháng quen nhau, em cx kb tương lai ntnao vẫn đâm đầu yêu anh. Thực sự là em rất buồn và đau khổ.