Chào mọi người, hôm nay mình lên đây tham vấn mọi người vấn đề người yêu vô tâm với ạ.

Chuyện là mình và người yêu yêu xa đến nay cũng được 2 năm. Lúc đầu có rất nhiều chuyện để nói với nhau, chia sẽ cho nhau nghe. Nhưng dần dần, người yêu mình ít chia sẽ và nói chuyện cùng mình. Anh làm việc xong thì rảnh anh chơi game hoặc anh đi đánh bida cùng bạn bè. Tuần anh đi cũng 1-2 lần, mỗi lần chơi thì 4 - 5 tiếng đồng hồ. Xưa anh chăm mình lắm, hay mua trà để dành cho mình uống dần, nhưng giờ anh cũng quên mất và ko còn mua nữa. Hiện tại anh cũng chăm mình, cử chỉ vẫn vậy, nhưng chỉ khi 2 đứa gần nhau thôi, tụi mình yêu xa nên khi mỗi đứa 1 nơi thì anh sẽ lại ít quan tâm mình. Sau nhiều chuyện xảy ra mình và anh có hứa sẽ cố gắng vun đắp cho nhau, nhưng mình cảm thấy chỉ có mỗi mình là người cố gắng, anh vẫn vậy, anh ko cố cùng mình. Lần nào cãi nhau anh cũng bảo mình có lựa chọn của mình cái gì tốt cho mình thì mình nên chọn. Có nghĩa là mình sẽ là ng quyết định rời đi hay ở lại í. Mình rất buồn 🥹

Anh rất tốt, anh nói anh đã cố gắng nhưng không kết quả, anh nói mình khắt khe với anh khi anh chỉ có những thú vui nhỏ cùng bạn bè, anh không làm gì quá đáng. Anh cũng đã bên cạnh chia sẽ khi mình buồn, anh không hay tặng quà, nhưng lễ lộc anh chuyển tiền vào thẻ cho mình, số tiền không nhỏ, bằng 10 lần quà cáp. Anh chăm sóc mình khi bên cạnh nhau, như chăm đứa con nhỏ. Rất nhiều rất nhiều điều anh làm….

Với góc nhìn của mình thì anh là người vô tâm, với góc nhìn của anh thì mình là người hay nghi ngờ và không hiểu những gì anh làm.

Hai đứa cũng ngồi lại nói chuyện nhiều lần, nhưng sau đó thì cũng không làm được những gì đã hứa.

Trước đó mình có nói sẽ ra thăm anh, và còn 5 ngày nữa là đến ngày mình lên xe và đi. Nhưng mình và anh đã im lặng dừng lại mqh này. Theo các bạn thì mình có nên ra đấy, nói chuyện trực tiếp với anh không?

Mình có 2 hướng đi: 1 là rời đi rồi thì không nên quay đầu lại vì mình sợ mình không còn chút giá trị nào, 2 là đã cố gắng đến đây rồi, mình nên quay đầu lại để tiếp tục cố gắng nữa không?

Mình nữa muốn anh tìm mình, hối hận và quan tâm mình. Nữa thì muốn tìm anh nói chuyện lại. 

Mình rất rối ạ, mọi người cho mình thêm lời khuyên với!