Chào cả nhà, mình thật sự đang buồn và rất bế tắc rất mong nhận được những lời khuyên hữu ích của cả nhà. Mình 23 tuổi mới đi làm, như những gì mọi người nhận xét mình xinh xắn, mạnh mẽ và cũng giỏi giang. Nhưng không hiểu sao chuyện tình cảm lại lận đận thế, có rất nhiều người theo đuổi họ đều là người tốt thành đạt nhưng mình lại chẳng có cảm giác yêu thương gì cả. Run rủi thế nào mình lại quen một người hơn mình 13 tuổi, khi mình có tình cảm thì anh ấy cũng đã nói rằng đã có gia đình và đã ly hôn 3 năm không hiểu sao mình cũng không bất ngờ khi anh nói thế. Hôm anh nói đi chơi và đón bé (con anh ấy) đi mình cũng đồng ý nhưng thật không ngờ không phải một bé mà là 2 bé, mình khá bất ngờ khi bé lớn 4 tuổi hỏi mình là người yêu bố nó à. Anh có nói bé thứ 2 có khi ly thân??? mình không phải người thích tò mò nhiều về quá khứ nên mình im lặng. Anh nói muốn hai đứa đi đến đích cuối cùng (hôn nhân) và nhiều lần ướm hỏi mình về việc sẽ đón một bé về cùng khi kết hôn. Mình thực sự yêu anh và muốn cùng anh xây dựng gia đình nhưng dư luận và gia đình mình liệu sẽ phản ứng sao, mình sẽ cư xử thế nào khi bước vào một hòn cảnh như thế, liệu đón đứa bé về nó có chịu không, rồi mẹ bé nữa chứ. Mình đã mất ngủ để suy nghĩ về điều đó nhiều đêm, mình rất yêu anh ấy và anh cũng vậy, liệu mình có hạnh phúc khi lựa chọn tình yêu?

Giúp mình với.