Em năm nay 22t, anh ấy 28t. Em quen anh ấy thông qua một trang web chát. Trước khi gặp mặt em và anh ấy nói chuyện rất hợp và vui vẻ. Tuy mới quen gần đây nhưng chúng em cảm thấy quý mến lẫn nhau và có những quan điểm giống nhau. Chúng e có hẹn gặp nhau vào ngày 7/12/2011 và chúng em cảm thấy nc rất là hợp nhau và sao đó đã đồng ý tìm hiểu và quen nhau. Tuy mới quen nhau nhưng anh ấy đã đến nhà vào ngày 10/12 để trò chuyện và xin phép ba mẹ cho e và a ấy đi chơi. Em thật sự rất có cảm tình với a ấy, a ấy có kể là đã chia tay bạn gái được hơn 1năm. E và a ấy đi chơi ba mẹ e đều biết, hôm qua e có tâm sự với ba, ba nói cứ quen và tìm hiểu. Sao đó e về nt a lên để chát (lúc trc a ấy nói có nhiều người rất thích a nhưng a ko thấy hợp và a ấy nói a ấy yêu e vì e tâm lý và hợp với a nhiều điều). E ko biết mình có quá vội hay không khi đưa a ấy về nhà e chơi quá sớm? khi e hỏi a ấy có thật lòng với e hay không? Thì a ấy nói rằng có một chuyện a ấy muốn nói thật và mong e hay tha thứ và chấp nhận là a ấy đã lấy vợ và đã li dị hơn 1 năm, và a ấy có 1 đứa con gái 4t. Em nghe xong e rất là shock, và e nói hãy nói hết mọi chuyện để giải quyết (lúc đó e rất nóng), nhưng a ấy im ru và không nói gì. Đêm hôm đó, e đã suy nghĩ đủ thứ và ko ngủ được. Hôm nay e có nt cho a, bảo sao a lại im lặng như vậy, và e nói e yêu a ấy nhiều. A ấy đã trả lời e rằng: "E cứ suy nghĩ kỹ đi, a đã có 1 vợ 1 con mà ly dị nhau 1 năm mấy rồi không còn qua lại nữa. E cứ nói với ba mẹ xem có ai đồng ý không? A phải đối diện sự thật a biết a ko thể nào tránh khỏ̀i, thà a nói trc để cho e suy nghĩ. A cho e thời gian là 3 ngày nếu ko có gì thay đổi thì e dt a, a đợi e đó".

Đây là lần đầu tiên e vào diễn đàn webtretho và e cũng là thành viên mới, nên e cần sự tư vấn của mọi người.

E cũng ko biết phải làm như thế nào đây, tính đến ngày chúng e gặp mặt và wen nhau cũng dc 13 ngày, nhưng tình cảm thì mặn nồng. E ko biết phải nói sao với ba mẹ e nữa, và vì lúc trc a trai e cũng wen 1 người phụ nữ lớn hơn a e 5t và có 2 con, nhưng gia đình e phải đối. Giờ a e cũng đã wen người khác. Còn trường hợp của e, e ko biết như thế nào nữa đây? Và a ấy có thật lòng với e không, vì a ấy ở q11, còn e ở Hóc Môn. Khoảng cách cũng xa, mà theo e biết có nhiều người thích a ấy. Mong mọi người cho e lời khuyên, tư vấn cho e về vấn đề của e.

Em xin cảm ơn.