Lúc mới yêu thì hai người mặn nồng lắm, tình yêu rực rỡ lắm, ai trong chúng ta sai cũng dễ dàng bỏ qua tha thứ.

Nhưng sau một thời gian đủ lâu thì mình sẽ cảm thấy người yêu của mình có quá nhiều khuyến điểm mà mình chưa biết, cảm thấy mối quan hệ của mình không được như trước nữa cảm thấy chán về mối quan hệ này.

Đây là lúc bản thân mình phải suy nghĩ xem đó có phải là người mình muốn đi cùng không? Mình có thực sự yêu họ và muốn ở bên cạnh họ không? Mình có chấp nhận được tất cả những khuyến điểm hay lỗi lầm của họ không? Và đây có phải là tình yêu mà mình đã tìm bấy lâu nay không?

Nếu bạn và người yêu cùng nhau trải qua được thời điểm này mà cả hai vẫn muốn cùng nhau đi tiếp, cùng nhau lúc vui lúc buồn an ủi động viên nhau, vẫn còn yêu nhau được thì đó chính là đích đến cuối cùng của tình yêu và hai bạn thực sự hạnh phúc.

Còn nếu hai bạn không thể qua được thời điểm này thất bại trước khó khăn của tình yêu thì có lẽ tình cảm của hai bạn không đủ lớn để vượt qua tất cả, không thể trách ai cả hai bạn cũng không có lỗi chỉ là duyên không đủ. Đừng quá buồn tình yêu của bạn rồi sẽ đến thôi.