Tôi và anh yêu nhau đã đc gần 3 năm, anh đi làm xa, tình cảm có khi còn nhiều thiếu thốn, ngày anh ra trường nhận công tác a đã nói với e :"Hãy dời xa a để sau này e đỡ phải chịu nhiều thiệt thòi.." e ko những ko làm như lời a nói mà còn yêu anh nhiều hơn trước và hứa sẽ cùng anh đi đến hết chặng đường dù cho cuộc sống có vất vả, có khó khăn đến đâu chỉ cần 2 đứa yêu nhau là mọi trở ngại sẽ vượt qua đc. Thế nhưng hôm nay anh nói với e rằng những gì a dành cho e chỉ là 2 chữ "Trách nhiệm"...E như người bị rơi xuống vực sâu a ah. Đã có lúc 2 đưa giận dỗi, nhiều nhất cũng chỉ đc 1 tuần xong rồi làm lành và yêu nhau nhiều hơn trước, nhưng lần này thì khác, e cảm nhận những lần chúng mình giận nhau ngày 1 nhiều hơn, a cũng ko dỗ dành, ko gọi điện, nhắn tin hỏi thăm e như mọi lần nữa...A nói, giờ cái trách nhiệm đối với e cũng ko còn nữa, e ko biết vì sao a lại trở lên như vậy, vì e thực dụng hay vì a là 1 người đặt quá nhiều niềm tin ở tương lai? Khi yêu, con gái ai cũng muốn đc ng yêu mình yêu thương, chia sẻ, đồng cảm,...nhưng e chỉ nhận đc những điều đó qua những dòng tin nhắn, qua lời động viên của a thôi thì chưa đủ a ah. Có lẽ chính vì điều đó mà mình xa nhau, có lẽ cũng bởi suy nghĩ của e khiến a coi e như những người con gái thích đồng tiền kia phải ko a? E ko trách a mà chỉ trách bản thân mình sao quá yêu a để giờ nhìn lại quãng thời gian kia e ko thể nào nguôi nỗi nhớ về a, e...vẫn yêu a, nhưng e phải dời xa a vì e mà a thay đổi ánh mắt hướng về nơi e, e xl....