Có ai ngại vấn đề yêu đương trong cùng lớp học của mình không ạ ? Riêng với bản thân mình thì cực kì ngại vấn đề này luôn. Nhớ lại hồi năm cấp ba, trong lớp cũng có người thích mình nhưng mình vẫn từ chối bởi vì mình sợ rằng sau này nếu như hai đứa không thể đi cùng nhau nữa thì đến mức làm bạn cũng chẳng thể làm được nữa. Rồi còn sau này đi họp lớp liệu gặp lại nhau có ngại hay không nữa.

hình ảnh

Cũng không phải cứng nhắc trong chuyện tình cảm hay gì nhưng bản thân mình lại cứ thấy sao sao ấy, không thể chấp nhận được chuyện này. Biết rằng trong tình yêu thì chẳng cần phải miễn cưỡng hay gì đó nhưng một khi trái tim rung động thì cũng nên cho người ta một cơ hội. Còn đối với mình, dù mình có thích người ta nhiều như thế nào thì mình cũng khó có thể thay đổi được suy nghĩ này mọi người ạ. Bởi vì mình cũng đã từng chứng kiến có nhiều cặp đôi trong lớp yêu nhau xong rồi không hợp lại chia tay, đến sau cùng cũng chẳng thể làm bạn lại như khi xưa và cũng ngại gặp mặt nhau nữa. Liệu có ai cũng đã từng có những suy nghĩ giống như bản thân mình hiện giờ chưa nhỉ ?