Dạo này có nhiều topic về ngoại hình quá.Tôi xin có vài chia sẻ với các tình iu thế này.

Xinh cũng là có tội.Vì vẻ bề ngoài của bạn, bạn có nhiều vệ tinh.Ồ zê.Bạn sẽ thấy thú vị nếu bạn là một cô gái lẳng lơ hay dễ tính một chút , bạn sẽ có thể đong đưa với nhiều ng và giữ những mối quan hệ ấy.Thế nhưng,nếu bạn là một cô gái chung thủy và yêu bằng cả trái tim thì đó cũng chính lại là mối phiền đối với bạn.

Có những người khi bạn tế nhị từ chối họ, bạn vẫn có thể là bạn tốt với họ.Nhưng cũng có những người cũng rất tốt nhưng bạn lại ko thể làm bạn với họ bởi đơn giản họ ko chấp nhận mối quan hệ là bạn bè với bạn.

Xinh cũng là có tội.Khi bạn bước ra khỏi cửa, bạn đã thu hút ánh nhìn của mọi người.Bạn đi bất cứ đâu, cái sải bước của bạn cũng khiến bạn "nóng gáy" với những ánh nhìn "như dán chặt vào mắt".Bạn cảm thấy phiền.

Xinh cũng là có tội.Khi sẽ có những lúc bạn là chủ đề bàn tán của rất nhiều người.

Một người con gái đẹp là một người có vẻ đẹp về tâm hồn.Bạn có thể xinh, ng khác có thể chìm đắm trong những giây phút ngắm nhìn bạn.Thế nhưng, để họ chìm đắm cả quãng đường về sau để nắm chặt tay bạn thì cần vẻ đẹp từ chính tâm hồn bạn.Vẻ đẹp thế nào? vẻ đẹp đó chính là sự biết yêu thương ,đức hi sinh, sự bao dung , vị tha, giàu lòng nhân ái.Vẻ đẹp đó thế nào? Vẻ đẹp đó chính là vẻ đẹp tri thức lấp lánh mà bạn đang trau dồi, chính là những kinh nghiệm sống mà bạn đang tích lũy mỗi ngày.Vẻ đẹp đó thế nào? Vẻ đẹp đó chính là những vết xước trong trái tim bạn, biết cho đi nhiều hơn ...và biết yêu chính bản thân mình.

Vì vậy, bạn thân mến.Bạn đừng bao giờ băn khoăn khi đứng trước gương và tự hỏi:"tại sao mình không xinh "? Đừng bao giờ băn khoăn rằng :"tại mình không xinh nên ng ta không yêu mình" hay "tại mình không xinh mà ng ta bỏ mình".Không phải vậy.Bạn phải tự biết yêu bản thân bạn.Một đôi mắt lấp lánh những ánh nhìn trìu mến, ấm áp và cởi mở với những ng xung quanh, bạn có chứ?Một nụ cười thân thiện chào đón những ng thân , bạn bè, đồng nghiệp , bạn có chứ?Một trái tim ấm áp luôn biết cho đi yêu thương và sự sẻ chia, bạn có chứ?Một vài sự vụng về trong những câu chuyện hay nấu bữa ăn hàng ngày, sự dễ thương vụng về , bạn có chứ?Một cơ thể khỏe mạnh tràn đầy sức sống , bạn có chứ? Nếu bạn có tất cả những điều trên, tôi xin nói rằng bạn rất tuyệt vời.Và bạn hãy luôn là chính bạn nhé.