Em nhớ, lần đầu tiên gặp em anh đã nói anh rất thích em;

Em nhớ, anh nói em ương bướng cứng đầu nhưng em bắt anh làm gì anh cũng làm hết, dù trời nắng, mưa , em muốn anh đến đón em anh cũng đến, bắt anh đưa em đi đâu anh cũng không ngại, khi em buồn em bỏ đi chơi, xa thành phố mấy trăm cây số, anh bỏ làm mấy ngày tìm tất cả mọi nơi có thể cho đến lúc tìm được em anh đã bật khóc như một đứa trẻ con…;

Em nhớ nhiều lần em đểm anh đứng suốt đêm ngoài trời mưa gió chỉ để đợi em;

Em nhớ em đã làm anh đau lòng rất nhiều;

Mọi chuyện cũng đã trôi qua được nhiều năm rồi;

Ngày đó em trẻ con, nông nổi, không yêu anh nhưng cứ thản nhiên đón nhận,

.Còn anh, anh cứ nghĩ em cũng yêu anh nhiều như anh đã yêu em, em bỏ anh vì một lý do nào đó không liên quan đến tình yêu

Giờ anh và em, mỗi người cũng đã có một gia đình riêng;

Vừa rồi gặp em , anh bảo mỗi lần anh nhìn thấy ngón tay của mình anh lại nhớ em

Em ngạc nhiên hỏi anh vì sao, anh nói tại có lần cầm tay anh em bảo: “Ngón tay anh cong như thế này thì đảm đang lắm đấy”. Em nghe mà thấy sống mũi mình cay cay, ngón tay thi có bao giờ mà không nhìn thấy đâu phải không anh?

Chồng em bàn tay anh ấy rất đẹp, ngón cái không cong và thực sự anh ý cũng không đảm đang;

Anh ấy chưa bao giờ phải đợi em, chưa bao giờ phải lục tung cả thành phố lên để tìm em, chưa bao giờ em làm anh ấy đau lòng…;

Nhưng có một điều em không nói với anh, em chưa baogiờ cảm thấy mình rung động trước anh nhưng em yêu chồng em, yêu rất nhiều

Dù không yêu anh nhưng em luôn cảm thấy có lỗi với anh, cho đến bây giờ, em cũng không giám thú nhận mình chưa từng yêu anh.

Em sợ…

Sợ anh vì em anh lại tổn thương thêm một lần nữa;

Nhiều lần em muốn hỏi anh có hạnh phúc không, đã quên được em chưa nhưng nghĩ rẳng hỏi thế thật vô duyên nên em lại thôi;

Nếu anh hạnh phúc, nếu anh đã quên em thì em sẽ cảm thấy thanh thản và nhẹ nhàng hơn;

Xin lỗi anh! Em chỉ có thể nói với anh như thế mà thôi.

Em mong lần sau gặp lại, anh sẽ bảo bây giờ, mỗi lần nhìn ngón tay của mình anh không còn cảm thấy nhớ em nữa.

Thật lòng em luôn mong anh nhiều hạnh phúc