Em là nữ năm nay 26 tuổi, người yêu em năm nay 27 tuổi. Cái độ tuổi tưởng như đã đủ chín chắn để lập gia đình, về phương diện tình cảm chúng em yêu nhau đã được 2 năm có thể nói là yêu nhau rất nhiều. Bọn em cả 2 đều có công việc và có đủ thu nhập để đảm bảo được cuộc sống.

Vậy nhưng cuộc sống ko phải lúc nào cũng chiều theo ý mình và diễn ra suôn sẽ. Bọn em vấp phải sự phản đối kịch liệt từ gia đình anh ấy. Lý do là gia đình anh ấy chê vẻ bề ngoài của em (em cao 1.52m nặng 40Kg) và lý do gia đình anh nêu ra là vì anh cũng ko cao lớn ( anh cao 1.65m nặng 62 kg) vì thế họ muốn anh lấy 1 người vợ cao lớn hơn để sau này con cái, cháu chắt được cải thiện về hình thức.

Một lý do nêu ra với nhiều người có lẽ thấy vô lý nhưng đã suốt 2 năm rồi bọn em động viên nhau cố gắng để thuyết phục bố mẹ mà ko được. Thực ra chỉ có anh ấy thuyết phục còn em chưa 1 lần ra mắt gia đình anh ấy, chỉ đến chơi nhà anh ấy 1 lần với vai trò là 1 người bạn của anh, nhưng có lẽ tuy ko nói nhưng họ cũng biết em là ai. Bọn em yêu nhau 2 năm mà hầu như dấu gia đình anh ấy, ko cho ai biết cũng bỡi vì gia đình anh ấy rất nghiêm khắc. Anh là con trai duy nhất , rất có hiếu và thương bố mẹ. Chúng em có lúc đã nghĩ đến chuyện chống đối lại bố mẹ nhưng thực sự trong thâm tâm cả anh ấy và em đều muốn tìm cách nào đó thuyết phục bố mẹ để bố mẹ đồng ý chứ ko muốn làm bố mẹ buồn.

Thế nhưng suốt 2 năm anh đã tìm cách nhiều lần nói chuyện với bố mẹ mà chưa 1 lần thấy bố mẹ anh chịu nhường bước. Anh sống từ nhỏ trong vòng tay bố mẹ, đc bố mẹ thương yêu nên rât khó khăn để vượt qua sự ngăn trở, ảnh hưởng của bố mẹ nhưng anh cũng yêu và thương em rất nhiều, chỉ nghĩ đến lúc phải chia tay thì cả hai đều rất đau khổ và ko thể sống được.

Bây giờ bọn em thực sự bế tắc, anh ấy chán nản không thể tập trung vào công việc còn em không đêm nào được ngủ ngon giấc. Em rất cầu mong được mọi người cho em 1 lời khuyên, 1 cách để thuyết phục bố mẹ anh ấy. Thực sự em và anh ấy ko thể sống thiếu nhau. Em cảm ơn rất nhiều.