em năm nay lớp 12 cũng là năm cuối của cấp 3 rồi em có thích một bạn nam lớp bên từ đầu năm lớp 10 đến nay cũng hơn 2 năm rồi ạ mà tính em hay ngại lại còn hay tự ti nữa nên tới giờ em vẫn dám chủ động làm quen với bạn ấy bạn ấy không phải quá nổi bật về ngoại hình trong mắt mấy bạn nữ khác thì bạn ấy không có gì thu hút nhưng không hiểu sao ngay từ lần đầu nhìn thấy bạn ấy trong sân trường em đã đặc biệt chú ý đến bạn ấy rồi ạ bạn ấy cứ như nam châm hút em vào càng ngày càng thích nhiều hơn mỗi lần em có chuyện buồn chỉ cần nhìn thấy bạn ấy một cái là em đã thấy trong lòng nhẹ nhõm hơn (tụi bạn còn nói gu em mặn nữa cơ) em biết bạn ấy cũng lâu rồi nhưng bạn ấy vẫn chưa biết em là ai bạn ấy chỉ đơn giản biết em học lớp kế bên nhiều lúc em muốn chủ động bắt chuyện làm quen mà không biết cách làm quen thế nào cho bạn ấy chú ý mà không bị vô duyên hay quá lố.Bạn ấy là người con trai đầu tiên trong đời em chú ý đến trước giờ em không hề quan tâm đến mấy chuyện như này nhưng từ khi bạn ấy xuất hiện thực sự đã làm thay đổi suy nghĩ của em trước giờ em nghĩ em trái tim sắt đá không bao giờ thích ai. Dù sao cũng cuối cấp rồi ạ em sẽ cảm thấy khá tiếc nếu như không thể nói ra tình cảm của mình một lần. điều duy nhất em làm được đến giờ là em đã kết bạn với bạn ấy trên mạng xã hội ngoài ra em chưa dám làm gì thêm. Bạn em nói em nên sớm chủ động làm quen đi vì cũng sắp hết thời gian rồi nếu không thành đôi được thì ít nhất cũng là bạn bè nhưng trước tiên phải cho bạn ấy biết sự tồn tại của em. Nghe mấy đứa bạn nói xong em vẫn chưa dám hành động cho đến giờ mọi người ạ. Theo mọi người em có nên thử chủ động nhắn tin làm quen thử một lần sau đó làm bạn 1 thời gian đến ngày tốt nghiệp em sẽ bày tỏ tình cảm hay em vẫn cứ im lặng mãi mãi và ngắm nhìn bạn ấy từ xa ạ. Nếu em chủ động nhắn tin thì nên mở lời chào hỏi thế nào cho dễ thương xíu? Bạn ấy khá trầm tính và lạnh lùng lại hiếm khi ra khỏi lớp nên em cũng hơi lo ạ .Anh chị nào có kinh nghiệm tình trường giúp em với ạ