Mình đang hẹn hò với một bạn bằng tuổi mình. Lúc đầu bạn này tán tỉnh mình trước, mãi về sau mình mới có tình cảm với bạn ấy nên mình mới đồng ý hẹn hò. Mà con trai lúc còn tán tỉnh với lúc có được rồi nó khác nhau lắm mn, lúc còn tán mình dù mình có nói hay làm j sai mình nhận lỗi và xin lỗi bạn ấy cũng k trách mình mà còn nói người sai là bạn ấy chứ không phải mình, bạn ấy tự nhận hết mọi tội lỗi cho dù ai là người sai và lúc trước người ta cũng quan tâm mình nhiều hơn bây giờ, còn lúc có được mình rồi thì cái gì cũng đổ lỗi cho mình, nhiều lúc cãi nhau mình có cái đúng cái sai, bạn kia cũng có phần sai nhưng bạn luôn luôn đổ hết mọi tội lỗi cho mình, bạn ấy không nhìn ra được bạn ấy sai ở đâu, chỉ trách móc mình thôi, mỗi lần như vậy mình rất mệt mỏi, cãi nhau đã đời xong thì lại xin lỗi mình hứa không như vậy nữa, nhưng vừa qua ngày hôm sau lại tiếp tục như vậy. Mọi thứ như một vòng lặp vậy đó. Mình là người hay ghen, bạn kia lại là người có mối quan hệ rộng, mà đa phần bạn bè của bạn này là con gái. Bạn trai mình rất có sức hút với người khác giới, những bạn nữ rất thích trò chuyện nhắn tin gạ gẫm làm quen người yêu mình, từ lúc quen mình bạn ấy ít tiếp xúc với người khác giới hẳn nhưng cũng một phần do mình thấy khó chịu nên góp ý chứ để yên chắc cũng không biết tự giữ khoảng cách đâu. Bạn này là dân bến tre lên thành phố vừa học vừa làm, mà con trai bến tre nhậu ghê lắm, bạn trai mình cũng không ngoại lệ, suốt ngày ăn chơi tụ tập với bạn bè đến tối khuya, mình cũng không cấm j việc này hết mà cứ mỗi lần ổng đi tụ tập ăn chơi là ổng chẳng quan tâm đến mình nữa, nên mình khá tủi thân. Và nói thẳng ra thì mình thích con trai ngoan hiền chứ con trai ăn chơi nhiều quá mình không thích lắm. Nhà hai đứa cách nhau cả 1h đi xe máy nên đa số chỉ nói chuyện qua tin nhắn. Mình hay ghen, bạn này lại rất thích chọc mình ghen mà chọc ác lắm chứ không vừa, mình cũng nói là mình không thích mà những lần sau vẫn chọc như thế, mỗi lần như vậy đều cãi nhau, rất áp lực, ông này lôi người yêu cũ những kĩ niệm cũ ra kể lại chọc mình ghen, chọc đã xong mình giận cái nói là "anh làm gì em giận?". Từ lúc quen nhau mình và bạn ấy có nhiều mâu thuẫn lắm, tại hai đứa cũng không hợp nhau, mình cảm thấy bạn ấy khác với lúc trước rồi không còn được như lúc hai đứa còn tán tỉnh nhau nữa. Còn nhiều chuyện mệt mỏi lắm, tụi mình cũng nhiều lần nói chuyện rõ với nhau rồi nhưng những gì mình nói bạn ấy không chịu hiểu, cứ làm như kiểu bạn ấy luôn đúng còn mình luôn sai. Tụi mình hẹn hò chưa được 1 tháng, nhưng có quá nhiều thứ làm mình mệt mỏi. Từ lúc bước vào mối quan hệ này mình cảm thấy hạnh phúc thì ít mà áp lực thì nhiều, gặp bạn kia đang yên đang lành cứ thích bày trò chọc mình mà toàn mấy trò gì đâu không. Mình thật sự cảm thấy quá mệt. Mình nên làm gì đây mọi người?